Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำแผ่นโปรแกรม ไม่ทราบว่าต้องทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำแผ่นโปรแกรม ไม่ทราบว่าต้องทำไงคับ

เคยเห็นแบบแผ่นที่เค้าแถมมาเวลาใส่ซีดีมัน auto run อ่ะคับ ใครพอจะมีวิธีทำมั้ยคับ

จัดไปอย่าให้ขาด หุหุ
    http://www.thaigaming.com/how-to/thread-11470.html

Comment

เด๋วลองไปทำดูก่อน ขอบคุณคับ

Comment

1.
        [autorun]
        open=
        icon=

save as autorun.inf

2.ไปหาโหลดโปรแกรมพวกทำAutorunCDมาเล่นดูก็ได้ครับ

Comment

[autorun]
          open=
          icon=
          ตรง icon นี่มีไว้ทำอะไรคับ

Comment

ใช้iconของเราโชว์ที่Mycomแทนiconของวินโดวส์อะครับ เหมือนพวกCDเกมที่มีiconเกม

Comment

พอใส่แผ่นแล้วตรงiconมันไม่โชว์รูปอ่ะคับ ขอรายละเอียดเกี่ยวกับiconเพิ่มเติมหน่อยคับ
              Last edited by qbert; 3 Dec 2007, 22:13:50.

Comment

Working...
              X