Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Spec ให้ทีครับจะซื้อศุกร์นี้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Spec ให้ทีครับจะซื้อศุกร์นี้แล้ว

ช่วยดูเสปกคอมฯให้ทีครับ
    เอาไปใช้งาน encode และเล่นเกมส์เป็นหลัก แต่งบไม่เกิน 36,000
    ช่วยดูให้ทีนะงับ ว่าจะซื้อมาประกอบเอง (เป็นครั้งแรก)

CPU : Q6600 2.4 หรือจะเอา E6850 ดี
    Main board : P35-DS3R หรือจะเอา P5K ดี
    VGA : Radeon hd 2600XT
    Ram : DDR2 Kingston 1GB bus 800 (จะเลือก bus เท่าไหร่ดีคับ)
    ็HDD : WD 250 GB
    DVD-RW : Pioneer
    Power supply : Deluxe DLP-31A 450W.
    Case : เอาเป็นแบบอลูมิเนียม ยี่ห้อไหนดีครับ งบไม่เกิน 3000 สำหรับเคส
    จอ : LCD LG Flatron 19'' (หรือจะเอาแบบจอ LCD กระจกดีครับ)

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ซื้อคอมใหม่นี่เป็นเรื่องใหญ่มากสำหรับผมเลยทีเดียวครับ
    Last edited by lasttheboy; 22 Aug 2007, 17:21:26.

แล้วก็ช่วยแนะนำร้านในพันธุ์ทิพย์ด้วยครับ เอาชื่อเสียงดีๆอ่ะครับ
    ผมว่าจะไปซื้อร้าน JIB กับ JEDI เห็นว่าไงกันบ้างครับ

Comment

CPU : Q6600 2.4 หรือจะเอา E6850 ดี
      >>>อันนี้ก็แล้วแต่แต่ถ้าผมมีตังก็เอาQ 6850มัน10***ตอนนี้จะลดลงหน่อยเอา6750ไปลากก็ยังได้แค่7000เอง
      Main board : P35-DS3R หรือจะเอา P5K ดี
      >>>ถ้าจะลากผมว่า P5K น่าจะดีก่า
      VGA : Gigabyte Geforce 8600GT
      >>>8800GTSมั้ยครับไม่รู้กี่ตัุงแล้ว ไม่ได้คิด
      Ram : DDR2 Kingston 1GB bus 800 (จะเลือก bus เท่าไหร่ดีคับ)
      >>>เอาE6750แล้วเอาแรมเป็น2GBใส่Dual Cgannel
      ็HDD : WD 250 GB
      >>>แล้วแต่จำเป็นและงบ
      DVD-RW : Pioneer
      >>>ตามชอบครับ
      Power supply : Deluxe DLP-31A 450W.
      >>>ส่วนตัวคิดว่าน่าจะหาดีๆซักตัวถึงจะจ่ายไฟไม่เต็มแต่ก็น่าจะนิ่งกว่าอุ่นใจกว่า อย่างพวกEnermax/Thermaltake/Asus
      Case : เอาเป็นแบบอลูมิเนียม ยี่ห้อไหนดีครับ งบไม่เกิน 3000 สำหรับเคส
      >>>Raidmax Smilodon 27**ผมได้ราคา2500/Thermaltake matrix29**/Raidmax Samurai with PSU 500 Watt 3300

จอ : LCD LG Flatron 19'' (หรือจะเอาแบบจอ LCD กระจกดีครับ)
      หาดูเอง แล้วแต่ชอบระหว่างรอประกอบเครื่องก็ไปเดินดู
      ส่วนตัวเข็ดกับLGครับ น่าจะลองเล่นซัมซุงกับฟิลิปส์ สีแจ่มดี
      Last edited by kondomx; 22 Aug 2007, 17:34:19.

Comment

เกินๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เล่นเกมเปนหลักนี่ เล่นพวกไหนบ้างคับ หรือออนไลที่วไป

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากคุณ kondomx ครับผม
            encode หนังเป็นหลักครับ เกมส์เป็นรอง(ไม่ใช่เกมส์ออนไลน์ครับ) ครับ ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
            Last edited by lasttheboy; 22 Aug 2007, 17:30:11.

Comment

ถ้าเน้นเกมก็เน้นที่VGAคับ เอา8800GTS 11*** (แล้วแต่ยี่ห้อ)
              HDDก็ให้ร้านทำให้แบบประกบคู่อะคับ (ภาษาอังกฤษเรียงยังไงอะ)

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                ถ้าเน้นเกมก็เน้นที่VGAคับ เอา8800GTS 11*** (แล้วแต่ยี่ห้อ)
                HDDก็ให้ร้านทำให้แบบประกบคู่อะคับ (ภาษาอังกฤษเรียงยังไงอะ)

Raid ปะ

Comment

Power supply ของ Enermax 460W ดีมั๊ยครับ ได้ยินมาว่าร้อนมากเวลาเล่นเกมส์

อยากได้ Power supply ที่ไม่ร้อนมาก แลัวก็เสียงพัดลมเบาอ่ะครับ ก็ว่าจะเอา Enermax แล้วล่ะครับ
                  แต่หาอ่านดูตามบอร์ดอื่นๆ มีคนเคยใช้เค้าบอกว่า มันร้อนมาก ก็ลังเลอยู่อ่ะครับ

Comment

งานที่บอก เพิ่มแรมเข้าไป ที่เหลือ มันก็ใช้ได้แล้วแหละ

ที่ควรลด คือ CASE ที่ควรเพิ่ม คือ PSU มันถึงจะลงตัวครับ

Comment

Originally posted by lasttheboy View Post
                      Power supply ของ Enermax 460W ดีมั๊ยครับ ได้ยินมาว่าร้อนมากเวลาเล่นเกมส์

อยากได้ Power supply ที่ไม่ร้อนมาก แลัวก็เสียงพัดลมเบาอ่ะครับ ก็ว่าจะเอา Enermax แล้วล่ะครับ
                      แต่หาอ่านดูตามบอร์ดอื่นๆ มีคนเคยใช้เค้าบอกว่า มันร้อนมาก ก็ลังเลอยู่อ่ะครับ

ผมใช้อยูไม่ร้อน ไม่ใช่ไม่ร้อนแต่ไม่ได้ร้อนอะรัยมากมายต่างหาก แล้วก็ไม่ดัง
                      ถ้าจะเล่นRaid0น่าจะใช้3ลูกอีกลูกเอาไว้back up
                      Last edited by kondomx; 22 Aug 2007, 20:33:25.

Comment

จัดให้

cpu e 6550 6120
                        MB asus p5b mx 2780
                        ram kington DDR2 1x2 GB 2740
                        vga galaxy 8800gts 11140
                        hd seagate 160 GB 2000
                        power suppile enermax 535W 4220
                        caseเปล่า 600
                        dvdrw 1100

total 30700
                        หน้าจอตามจายครับ

เกินมานิดแต่ลื่นก่า 2600xt มากมาย

เล่นเกมการ์ดจอสำคัญก่า cpu ครับ

Comment

ผมอะงงจิงๆเลยมันมีทั้ง Raid0 ,Raid1 ,Raid10(0+1)

Comment

ผ่านมาอ่าน ไม่ออกความเห็น อิอิ

Comment

Working...
                            X