Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5KกับDS3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้ว P5KR นี่ โอเคป่าวอะคับ (ถึงจะซื้อมาแล้ว แต่ยังหวั่นๆ ) เห็นเค้าบอกว่า เหมือน P5K แต่ up southbridge เป็น ICH9R (แต่ที่อ่านๆ มาเหมือนจะยัง raid ผ่าน jmicron ไม่รู้จะดีขึ้นไหม)

ปล. ผมเป็นกลางอะคับ แต่ถอย ASUS เพราะ FIREWIRE กะ heatpipe (จิงๆ คงช่วยไม่ได้เยอะ แต่มันอุ่นจัย 555)

Comment

แต่เวป Thanni P5K ถูกกว่า DS3R อยู่ 100 กว่าบาทเลยนะ

http://www.thanni.com/index.php?main...ort=20a&page=2

Comment

Originally posted by The MOO View Post
        P5K วาง IDE port แย่จริงๆ ครับ ต้องขยับ DVD-RW มาไว้ล่างสุดถึงจะต่อสายแพถึง+ไม่เกะกะขวางทางลม

ชะตากรรมเดียวกันเพราะมี แต่ drive แบบ ide

Comment

DS3Rครับ ใช้อยู่ เนียนๆ

Comment

P5K คับ ผมก็ใช้อยู่คับ

Comment

รับประกันฟันธง P5K-E เลยครับ
              Attached Files

Comment

P5K-E บอร์ดตัวเดียวกันกับตัวดีลัคล่ะครับแค่ตัดนิดเปลี่ยนซิงค์หน่อย

Comment

ds3r อิอิอิอิ

Comment

Ds3R อีกเสียง หุหุ

Comment

Originally posted by kramer View Post
                      รับประกันฟันธง P5K-E เลยครับ
                      แพงกว่า p35 ds3r ตั้งเกือบ2พันบาท นะครับ

Comment

P35-DS3R

Comment

P5K ด้วยคนครับเพราะผมว่า อย่างอื่นไม่ต่างกันมาก แต่ผมชอบตรง เสียง เนี่ยแหละไม่ต้องไปซื้อ sound ใหม่

Comment

ถ้าเทียบเรื่องราคากะ P5K DS3R จะมีภาษีที่ดีกว่าในด้านราคาในครับ เนื่องจาก P5K ไม่รองรับการต่อ Raid

แต่ถ้าจะให้ดี ขยับไปเล่น P5K-E /Wifi-Ap ครับ ราคาประมาณ 5900 บาท ซึ่งราคาจะขยับขึ้นไปอีก 1200 เลยคับ

ขยายเรื่อง Raid นึดนึง Raid ใน P5K เนี่ย ไม่รองรับ นะครับ แต่ถ้า P5K-E ขึ้นไปจะรองรับ 0,1,5,10 นะครับ

ส่วน Gigabyte อันนี้ไม่ทราบครับ

ถ้าผมให้ข้อมูลพลาดไป ขออภัยด้วยนะครับ
                            Last edited by eakkphol; 14 Oct 2007, 12:27:52.

Comment

ถ้าเป็นผม ผมเลือก P5K ครับ ถ้าเปรียบเทียบกับ DS3R แล้วไม่ต่างกันมาก อันนี้ก็อยู่ที่ว่าจะชอบค่ายไหน
                              ส่วนผมชอบของ ASUS ถึงมันจะแพงกว่า ไม่มี Raid ก็ไม่เป็นไร ซื้ออย่างที่ใจชอบเถอะคับ ถ้าถามความคิดเห็น
                              ของชาว OCZ ถ้าไช้ ASUS อยู่เขาก็จะบอกว่า ASUS ดี ถ้าไช้ Gigabyte อยู่เขาก็จะบอกว่า Gigabyte ดี
                              มันจะเลือกยากนะคับ หรือว่าชอบทั้งสองค่ายก็เอาทั้งสองตัวเลยคับ หุหุ... จะได้เอามาลองด้วยตัวเองจะได้รู้ไปเลย
                              ว่าตัวไหนมันดีกว่ากัน

Comment

3R

Comment

Working...
                                X