Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5KกับDS3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5KกับDS3R

P5KกับDS3R ตัวไหนหน้าใช้กว่ากันอะคับ

พอดีจะซื้อบอร์ดใหม่ช่วยแนะนำทีคับ

ถ้า 2 ตัวนี้ ไม่เน้นยี่ห้อ ผมว่า DS3R ก็น่าเล่น ต่อ RAID ได้ เพราะใช้ South Bridge เป็น ICH9R นอกนั้นคุณสมบัติใกล้เคียงกับ P5K ในราคาที่ DS3R ถูกกว่า P5K ประมาณ 1,000 ผมยกให้ DS3R ครับงานนี้
    Last edited by tanawat30; 22 Aug 2007, 17:10:07.

Comment

ตอนนี้ราคามันต่างกันประมาณ 500 เองนะครับ (เช็คจากเว็บ jib) แต่ยังไงก็เชียร์ DS3R ครับ

Comment

DS3R เเล้วกันครับ คุณภาพใกล้เคียงกับ P5K เเต่ราคาถูกกว่าเกือบพัน

Comment

DS3R ครับ ต่ิอ raid ได้ แถม Sata 8 port p35 ด้วยคุ้มครับ

Comment

แนะนำDS3Rครับ พึ่งแนะนำให้คนอื่นไป

Comment

สวยกว่าS3R
              เย็นกว่าS3R
              ประกันไม่ค่อยดีS3R
              เรดS3R
              ชั่วโมงนี้เลือกS3R

Comment

ASUS P5K intelP35+ICH9 FSB1333/4Dual-DDR1066/5SATA-II(Raid)/2PCI-E S.8ch+L(GB)
                GigaByte DS3R intelP35+ICH9R FSB1333/4Dual-DDR800/8SATA-II(Raid)/S.7.1ch+L(GB)

ผมขอแหวกแนวนะครับ ในส่วนของ south bridge ที่เป็น ICH9 ผมไม่ seious ผมขอเชียร์ ASUS P5K บังเอิญผมชอบที่ ram เป็น 1066 คงรู้ว่ามันต่างกันไหม ต่อ raid ได้ทั้งคู่อันนี้เสมอ 5sata เพียงพอต่อการใช้งานจริง แต่ P5K sound เป็น 8ch รอบรับความต้องการ ทั้งหมดนี้ในราคาที่ต่างกัน 500บาท. ในเทคโนโลยี่แผ่น m/b ของ asus ที่กันไฟฟ้าสถิตในบอร์ด และ ความเสถียรที่มากกว่า

ผมขอเลือก ASUS P5K ครับ คิคิ

Comment

asus sound on board เสียงดีกว่าเห็นๆ ใช้มาทั้งสองค่ายแล้ว

Comment

รู้สึกว่า DS3R จะไม่มี Firewire นะครับ

Comment

P5K อิอิ ประกัน^^

Comment

DS3R คับ หุๆ
                        Ultra Durable 2
                        แน่นปึ๊ก

Comment

DS3R แล้วประกัน com7 ก็โอเคนะครับ

Comment

P5K ครับนู๋ใข้อยู่ไฟนิ่งจริงๆครับแต่มันตกม้าตายตรง ide พอร์ทนี่แหละครับวางตำแหน่งได้ห่วยจริงๆ

Comment

DS3R ชนะ ใสๆ ครับ ดูเรื่อง ภาค จ่าย ไฟครับ

ความ สวย ชนะ ขาด ครับ

Comment

Working...
                              X