Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเป๊ก ตัดต่อ+งานกราฟฟิก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสเป๊ก ตัดต่อ+งานกราฟฟิก

ไม่รวมจอ ไม่รวมฮาร์ดดิสก์ ไม่รวมซาวด์การ์ด
    ผมมีฮาร์ดดิสก์ IDE 320GB อยู่แล้ว

งบประมาณไหนครับ

Comment

E6600
      ASUS P5K
      Coresair DDR2/800 1GB*4
      Powercoler X1950 Pro

พอมั้ยครับ

Comment

งบ เท่าไรละครับ

Comment

งบ 25000 - 27000 ครับ

ปัญาคือผมมี ฮาร์ดดิสก์ IDE 2ลูก
          แล้วบอร์ดรุ่นใหม่มันมี IDE แค่ช่องเดียว แล้วผมจะต่อฮาร์ดดิสก์2ลูกแล้วก็ ดีวีดี-รอม ได้ยังไงบ้างครับ
          หรือว่ามีบอร์ดรุ่นไหนบ้างที่มี 2 IDE รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
          อีกอย่างนึงคือว่า ผมต้องการต่ออุปกรณ์ในเครื่องดังต่อไปนี้
          1.ซาวด์การ์ด
          2.การ์ดตัดต่อวีดิโอ
          3.การ์ดทีวี จูนเนอร์
          ถ้าผมต้องการต่อฮาร์ดดิสก์IDEแบบใช้การ์ดRaid ช่องPCI มันก็ไม่พอใช่มั้ยครับ

Comment

ต่อ DVD เป็น external ครับ ผ่าน USB หรือ IEE 1394 (คงมีมั้ง) ก้อได้ครับ

Comment

DVDRW SATA ไงครับ สบายมาก

Comment

งานตัดต่อใช้ Harddisk SATA II จะทำงานลื่นกว่าเพราะความเร็วรับส่งข้อมูลอยู่ที่ 300
                IDE 150

Comment

ตัดต่อควรไช้ HD แบบต่อ Raid ครับ

Comment

Working...
                  X