Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1950 pro เอาไม่อยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1950 pro เอาไม่อยู่

พอดีประกอบเครื่องใหม่ ตามลายเซ็นต์ครับ
    ลง nfsmw เล่นที่ 1280 X 1024 ปรับต่ำสุด ยังกระตุกครับ

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นกันหรือเปล่า

ลองหาแรมมาใส่อีกซักแถวครับ

Comment

หืม เป็นไปได้ไงครับ ลง driver ตัวล่าสุดยัง

Comment

เคยเล่นแต่ carbon ผมปรับสุดหมดทุกอย่างเลย เล่นที่ 1280 X 1024 เหมือนกัน มันก็ลื่นดีนะครับ ไม่มีกระตุกเลย

เครื่องผมแค่
        3200+
        512*2 (667)
        ส่วนการ์ดจอ ก็ตัวเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกันครับ

Comment

คิดว่าเป็นที่ Ram เหมือนกันครับ บางที Ram น้อยๆนี่ถ้าเพิ่มหน่อยผลต่างกันลิบลับเลยครับ

Comment

เอแต่พึ่งเห็น sig ท่าน Ram 1G น่าจะพอนะครับ

ลอง Update driver การ์ดจอดูครับ

Comment

ผมลง 7.7 อะครับ load จากในนี้
              แต่แผ่นที่แถมมา เป็น 7.6 ยังไม่ได้ลองครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ไดรเวอร์นะผมว่า การ์ดจอตัวนี้ค่อนข้างซีเรียสกับไดรเวอร์มาก

เวลาจะลงใหม่ต้องถอนอันเก่าออกให้หมดด้วยนะครับ ไม่งั้นเจอปัญหามากเลย เพราะผมเคยเจอมาแล้ว

Comment

จิ๊บหายแล้ว ผมก็เพิ่งมาใช้ ATI ก่อนหน้านี้ใช้ Nvidia มาตลอด

แล้วผมจะใช้ตัวไหนดีครับ X1950XT กระตุกได้ใจจ๊อจมาก ๆ ครับ

(ทำให้ผมหันมาหลงแล้วอย่าทิ้งผมไปนะครับพี่ ๆ ขาเชียร์ ATI มาสอนผมปรับให้มันหายกระตุกที)

Comment

Originally posted by IsaKlui View Post
                    คิดว่าเป็นที่ Ram เหมือนกันครับ บางที Ram น้อยๆนี่ถ้าเพิ่มหน่อยผลต่างกันลิบลับเลยครับ
                    ผมเคยเล่นกับ PD945 3.40Ghz

DDR2 1GB/533 x2 (512x2)

7900GS

ปรับ Max ที่ 1280*1024 สบาย ๆ ครับ 25-35 fps

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                      จิ๊บหายแล้ว ผมก็เพิ่งมาใช้ ATI ก่อนหน้านี้ใช้ Nvidia มาตลอด

แล้วผมจะใช้ตัวไหนดีครับ X1950XT กระตุกได้ใจจ๊อจมาก ๆ ครับ

(ทำให้ผมหันมาหลงแล้วอย่าทิ้งผมไปนะครับพี่ ๆ ขาเชียร์ ATI มาสอนผมปรับให้มันหายกระตุกที)
                      ลองถอยปรับไปใช่ 6.9 ดูครับ

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับเสป็คนี้ ผมใช้ 1950Pro กับแรม1G/800(512*2)ลื่นปรื๊ดเลยนะ

น่าจะเกิดปัญหาที่ตัวไดร์เวอร์มากกว่า

Comment

ไม่รู้ว่าปัญหาอยู่ที่ตรงไหนเหมือนกันนะครับ แต่มันไม่น่ากระตุก
                          X2 4200+
                          512x2
                          Sapphire x1950pro 512mb

เล่น nfsmw 1280*1024 เปิดสุดทุกอย่าง 50-60fps ตลอด ใช้ไดร์เวอร์ตัวล่าสุดครับ

Comment

การ์ด ยี่ห้อนี้ เอาใจยาก ต้องหาของมา เซ่นมัน เหอ เหอ

Comment

ลง driver mainboard แล้วยังครับผมเคยครับลืมลง โคตรกระตุกเลยแต่พอลงแล้วก็ปกติครับ

Comment

Working...
                              X