Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1950 pro เอาไม่อยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โห..สเป็กเทพๆอย่างงี้ยังกระตุกได้ไงหว่า..

6600GT เรายังลื้นเลย...55

Comment

ปิดA-Aครับ

Comment

ผมเพิ่งซื้อ xfx 7300gt agp 8x มาใช้เล่น nfsp carbon เจออาการเดียวกันเลยคือกระตุกมากๆๆๆๆ
        เพราะว่าใช้ windows vista ครับ แผ่น driver ที่ให้มามันเป็น xp เลยไป download driver มาจาก nvidia เลย มันไม่ work
        เลย format ลง xp แล้วลง driver ที่มากับแผ่น ทีนี้ปรับสุดๆก็ลื่นครับ
        ไม่รู้เป็น case เดียวกันป่าว

Comment

ปล. ลืมบอกไป อีกเครื่องที่บ้านใช้ power color x1600pro เล่นเกมนี้เหมือนกัน
          กับจอ 19" ปรับที่ maximum detail ความละเอียดสุดก็ไม่มีปัญหานะครับ
          ลื่นมากๆ ภาพสวยมากๆ แล้วเครื่องนั้นก็เป็น windows vista ด้วย load driver catalyst 7.7 มาจาก web ati ครับ

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
            การ์ด ยี่ห้อนี้ เอาใจยาก ต้องหาของมา เซ่นมัน เหอ เหอ
            เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ อยากทราบว่าทำไม CCC ของผมมัน OC ได้สูงสุดที่ 850MHz เองล่ะครับ พอเอาพวก tool มาลง พัดลมเป็นต้องไม่หมุนทุกทีเลยครับ ถอน CCC เอา riva tuner มาลง ปรับแล้วมันไม่ไปตามครับ ขึ้นจอฟ้ามหาภัยอีกต่างหาก ต้องทำไงครับ asrock 4coredual-vsta ก็ flash bios แล้ว ที่ตลกก็คือ ลงทุกอย่างจากแผ่นที่แถมมา มันบอก CCC ไม่ support กับ driver แผ่นเดียวกันแท้ๆ เหลือเป็น 4 bit color
            Last edited by s4410020; 23 Aug 2007, 17:15:09.

Comment

ผมว่า ถ้าไม่ใช่ramก็ วินโดว มีปัญหาแล้วและ ไม่ก็ลองเอา ตัวลบ ไดรเวอร์ ของ guru3d มาลบdriverออกให้หมดแล้วลงใหม่ดู

Comment

ลอง CAT 7.5 ไหม ผม O/C การ์ดได้จนสุดเลย แต่ซื้อ Accelero (ซิงค์การ์ดจอ) มาใส่นะ

Comment

แต่เป็น AGP นะ
                  : )

Comment

Working...
                  X