Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยครับ

คือผมใช้ powercoler x 1950 pro

มันมีช่อง dvi มาให้สองช่อง ก่อนหน้านี้ตอนซื้อมาใหม่ๆผมลองเสียบทั้งสองช่องแล้วมาต่อกับจอก็ปรากฏว่าใช้งานได้ตามปกติทั้งสองช่อง คือจะใช้ช่องไหนก็ได้ มีภาพตามปกติ

จากนั้นผมก็เลือกเสียบเอาไว้ช่องหนึ่งแล้วก็ใช้งานมา

แล้วเมื่อไม่นานมานี้ ผมลองถอดจากช่องที่ใช้อยู่ประจำ ไปเสียบอีกช่อง ปรากฏว่าไม่มีภาพเลย ลองดูหลายทีก็เหมือนเดิม

อยากรบกวนถามหน่อยครับว่ามันเกิดจากอะไร แก้ไขได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ไม่มีใครเคยเป็นอย่างนี้มาก่อนแน่ๆเลย

เฮ้อ ทำไมผมถึงชอบเจอแต่ปัญหาที่คนอื่นเขาไม่เป็นกันนะเนี่ย

Comment

ลองเช็คดูในไดร์เวอร์ หรือ Display Properties ดูยังครับ เผื่อมันเปิดเอาไว้แค่ Port ดียวโดยที่ท่านไม่รู้ตัว

Comment

Working...
      X