Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Asus 450W VS Enhance 400W อันไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Asus 450W VS Enhance 400W อันไหนดีกว่ากัน

PSU Asus 450W VS Enhance 400W อันไหนดีกว่ากัน

แต่ละตัวมีข้อดี-ข้อด้อย อย่างไรบ้างครับ
    ทั้ง 2 ตัว ภาคจ่ายไฟ 2 เฟส หรือป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมชอบ Enhance นะเคยใช้อยู่ครั้งนึง
    http://www.enhanceusa.com/group.php?cat_id=1&id=2

Comment

ถ้าเป็นผมๆเล่น Enhance ครับ เพราะ Enhance ทำ PSU มานานมากๆ แต่ Asus เพิ่งทำ PSU ออกมาไม่นานเท่าไหร่ มองแล้วเหมือนมวยคนละรุ่นเลยละครับ ถ้าเทียบ 2 ยี่ห้อนี้ PSU ผมว่า Enhance ดีกว่า แต่ถ้าเล่นเมนบอร์ดละก็ Asus รุ่นใหญ่ๆ ไม่ทำให้คุณผิดหวังครับ แต่ละยี่ห้อเก่งกันคนละอย่างครับ ที่เหลือคุณก็ดูว่าต้องใช้ไฟถึง 450W หรือเปล่า ถ้าใช้ก็คงต้องเป็น Asus..

Comment

Enhanceครับ

Comment

PSU Asus 450W

Comment

PSU Asus 450W เอาประกัน3ปีcom7 ใช้ดีครับ

Comment

ผมใช้ Asus 450W กับ Enermax 460W อยากบอกว่าพอเอามาใช้จริงๆ แทบจะไม่ต่างกัน (มีพัดลม 2 ช่อง ของ Asus มีไฟสีฟ้า Enermax ไม่มีแต่เบากว่าเวลาเสียบพัดลม) แต่ Enhance นี่ยังไม่เคยใช้แหะ

Comment

วัตร์น้อยกว่า มีผลมากไหมครับ ราคาพอๆกันเลย
                asus 1850 บาทEnhance ก็ราคาเท่ากันแต่วัตร์น้อยกว่า

Comment

Working...
                X