Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนอยู่นานกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนอยู่นานกว่ากันครับ

E2180 E4400 E6320 E6550 ประมาณ 5 ปีครับใช้เล่นเกมบ้างเขียนโปรแกม เขียนเวบอะไรงี้อ่ะครับ
    แล้วก็ลงบอร์ดตัวไหนดีครับ P5K P5N-E Sli P5B

ปล. ขอแบบที่คิดว่าดึงประสิทธิภาพมากที่สุดครับ อยุ่ได้ 5 ปี ไม่เกี่ยวกับราคานะครับ

E2180 E4400 E6320 E6550 ในนี้ผมว่า E6550 + P5K ครับเพราะใหม่ที่สุด แต่คงไม่ถึง 5 ปีหรอก..อิอิ เพราะตอนนี้ CPU พัฒนาไปเร็วมากๆ PD มาแป๊บเดียวก็เดี้ยงซะแล้ว
    C2D ก็ออกมาประมาณ 1 ปีละ ออกผลิตภัณฑ์กระจายครอบคลุมทุกระดับ แล้ว4คอร์ก็เริ่มจะเข้ามาอีก อย่าง Q6600 ต่อไปก็คงจะมี Qตัวเล็ก-ใหญ่ๆตามมาอีก

เป็นอย่างนี้ต้องเรียกว่าเปลี่ยนกันทุกปีครับ สำหรับคนที่ไม่อยากตกยุค...งิงิ

Comment

เลือกตัวที่ สูงที่สุด ที่คุณซื้อได้ ตอนนี้อะครับ

เทคโนโลยีไป ไวจัด ถ้าตามคง ตาม ไม่ทัน ส่วนตัวเห็นว่า

5ปี ถ้า cpu ระดับ บน มันยังพอถูไถ นะ แต่ถ้าพวก

celeron ต่อให้ conroe - L ใช้อีก 5 ปี รับรอง เต่าคลาน

Comment

แนวโน้มเดี๋ยวนี้ ของใหม่ออกมาเร็ว เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ตามกำลังที่จะมีได้ เปลี่ยนเพื่อรักษาประกันให้มีประกันแบบอัมตะไปเลย

Comment

กะประมาณ 2 ปีค่อยเปลี่ยนก็พอครับ
          5 ปีอาจจะนานไปนิด..ยอมรับว่าเร็วจริงๆ..เทคโนสมัยนี้

Comment

ผม ครึ่งปี จาก Sampron3000+ ยังไม่พอใจ เปลี่ยนมาอยู่ค่าย Intel เลย

แรงแค่ไหนมันอยู่ที่ความพอใจของ เรา คนใช้ประโยชน์จากมันครับ

Comment

ตามงบครับ ท่าน

Comment

เท่าที่คิดไว้น่ะ ผมว่าเอาแบบดีๆ แรงๆเนี่ย 3 หมื่นน่าจะเอาอยู่ซัก 1-2 ปี ได้เลย

ตอนนี้ใช้ dual-core (2 หัว) ก็เยี่ยมแล้วครับ ปีหน้าว่าจะลอง quad-core (4 หัว) ถ้าราคามันลงเหลือซัก 3-4 พันน่ะ แล้วก็ในอนาคตอาจจะมี octo-core (8 หัว) หรือไม่ก็ hexa-core (16 หัว) 555+ ผมว่ามันคงเปลี่ยนสถาปัตยกรรมไปซะก่อนหล่ะ

Comment

Working...
                X