Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเปิดไม่ติดครับ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเปิดไม่ติดครับ ช่วยด้วยครับ

กดปุ๋มเพาเวอร์แล้วไฟที่ฮาดดิสติดอยู่สักพักแล้วก็ดับไปนะครับ ที่หน้าจอก็ไม่มีอะไรเลยครับ
    พอจะทราบมั้ยครับว่าเป็นที่อะไร

ปล.น้องบอกว่าตอนที่เล่นอยู่แล้วก็ดับไปเลยครับ แล้วก็เป็นอาการแบบที่บอกไปนะครับ

ลองถอดแรมออกแล้วเปิดก็มีเสียงเตือนว่าไม่ได้ใส่แรมนะครับ ไม่รู้ว่าผมเช็คบอร์ดถูกไหม

ช่วยบอกที่ครับ

psu น่าจะลาโลกไปแล้วนะทั่น ลองหาเปลี่ยนดู

Comment

แต่ไฟยังเข้าอยู่นะครับ ไปพัดลมของ psu ยังหมุนอยู่ด้วยนะครับ แล้วก็สามารถกดเปิดถาด dvd rom ได้นะครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
      ท่านอื่นๆว่าไงครับ

Comment

C บนบอร์มีตัวไหนบวมมั่งไม๊ครับ

Comment

PSUอาจจะใกล้เดี้ยงแล้วครับ อาจจะจ่ายไฟไม่พอสำหรับอุปกรณ์อ่ะครับ ลองหาเปลี่ยนใหม่ดู

Comment

Working...
          X