Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนคอมดูให้ผมทีนะครับ จะไปซื้อวันนี้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนคอมดูให้ผมทีนะครับ จะไปซื้อวันนี้แล้ว

คือว่า วันนี้จะไปซื้อ ของมาประกอบ ครับ แต่ งบ ไม่เยอะ เลย แต่คิดว่าจะซื้อ ของพวกนี้ครับ รบกวนเซียนเก่ง ๆ วิเคราะห์ เก่ง ดูให้ทีนะครับ ว่า ผม ควร เปลี่ยน ตัวไหน แล้วควรเปลี่ยนเพราะอะไร ? ขอบคุณครับ

cpu amd2 x2 64 bit Athlon X2 4000+
    mb AsRock AliveNF6G-VSTA nVidia GeForce 6100 <<<ตอนนี้กำลังคิดหนักเลยครับว่าจะดีไหม แต่เห็นว่า clock ดี เลยสน
    ram SimmTronices DDR2(667) แถวหล่ะ 1 GB 2 แถวครับ <<<ควรเปลี่ยนเป็น บัส 800 เลยดีไหมหรือว่าพอแล้ว
    vga ว่าจะใช้ ของ ออนบอร์ดเลยครับ <<<แต่ว่ายังคิดอยู่ว่ามันจะเล่นเกมส์ออนไลไหวหรือเปล่าถ้าพอไหวก็ไม่ซื้อครับประหยัด
    hd SATA-II 80GB Seagate 7200/300,SATA2,w/Cable,buffer 16 MB <<<งง ว่า buffer 8mbกับ 16mb ต่างกันงัย

ช่วยวิเคราะห์ให้ผมทีนะครับ เพราะเดียว บ่าย ๆ คง ไปพันทิพแล้วครับ เลยอยากรู้ก่อนว่าควรแก้ไขอะไรไหม ขอบคุณครับ

ลงตัวแล้วครับ

Comment

เย้ ๆ ขอบคุณ คุณ wikorn มาก ๆครับ ที่เข้ามาตอบ

Comment

ผมว่า ฮาร์ดดิสก์ เอา WESTERN DIGITAL WD1600AAJS 160GB SATA-II 8MB ---1,990 บาท ดีกว่าครับเพราะ SATA-II 80GB Seagate 7200 มัน 1,800 เพิ่มอีกจึ๋งเดียวได้ฮาร์ดดิสก์พื้นที่เยอะกว่าเดิมตั้งเท่านึง

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่ช่วยชี้แนะ ครับ เดียวไป ซื้อ แล้วครับ ขอถามอีกนิดว่า ในพันทิพ มีร้านไหนแนะนำ บ้างป่ะครับผม

Comment

ร้านเจได ครับที่พันธ์ทิพย์

Comment

Working...
            X