Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด้แล้วขึ้นแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด้แล้วขึ้นแบบนี้ครับ

จอฟ้า File setupdd.sys could not beloaded. The error code is 4
    Setup connot continue. Press any key to exit.

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรลองเช็คแผ่นแล้วลงเครื่องอื่นได้ปกติ เช็คCD ROM แล้วปกติ ไม่รู้อะไรที่ไม่ปกติ ใครเคยบ้างช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

เครียใบออสสักรอบครับแล้วเชคสายแพรCD รอมด้วยนะ แล้วลองลงอิกที

Comment

ก็ที่คุณว่าปกตินั้นแหละครับคือปัญหา ใช่ว่าทั้งแผ่นและซีดีปกติแล้วจะไม่มีปัญหานะครับ มันอยู่ที่ช่วงเวลาของการอ่านอาจผิดพลาดได้ ทางที่ดีลองลงใหม่ แต่ก่อนนั้นลองถอดแรมมันขัดๆถูๆซักหน่อยครับ การ์ดที่ไม่จำเป็นก็อย่างเพิ่งไปใส่มัน (ใส่แรมกี่แถวอ่ะ)

Comment

น่าจะเป็นที่แรมนะ(ของผมเคยเป็น) ลองใส่แรมตัวเดียวก่อน (เอาตัวที่ใหม่ที่สุดนะ)
        เป็นไปได้ใช้แรมของเพื่อนมาลองก็ได้
        ที่สำคัญลองเปลี่ยนสล็อดเสียบแรมด้วยนะครับ และลองขัดแรมด้วยนะตรงส่วนที่เป็นที่เสียบ

Comment

ที่ทุกท่านกล่าวมาเป็นไปได้ทั้งนั้นเดี๋ยวลองเช็คดู แต่แน่ๆตอนนี้เช็คแล้วถ่านไบออสหมดเพราะมันไม่จำค่าเช่นวันที่น่าจะเป็นได้ลองเปลี่ยนดูก่อนครับถ้าได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกที ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

สรุปว่าเป็นที่แรมครับ เปลี่ยนแรมใหม่ก็ลงผ่านเลย แต่ก็ยังสงสัย ถ้าแรมเสียทำไมไบออสมองเห็นเต็ม และ บูตได้ แต่ลงวินโด้ไม่ผ่านครับ

Comment

ลงเสร็จเเล้วลองใหม่ครับ จะได้ทราบสาเหตุด้วย

Comment

Working...
              X