Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเหตุผลดีๆ ที่ต้องซื้อเคสแพงๆไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สำหรับผม เหตุผลคือปลอดภัยกับมือตัวเองคับ เจอเคสเล็กๆๆพอถอดปลั๊กไฟไปบาดโดนเคสเลือดสากๆๆๆๆๆ
    แล้วยิ่งเจอเคสแบบถูกๆๆๆนี้คมมาก แค่ไปเอาแผ่นปิดช่องเสียบการ์ดออกก็บาดแล้ว
    สำหรับผมไม่ต้องถึง5000ก็ได้คับ เอาแค่ใหญ่ๆๆๆแล้วก็งานละเอียดไม่บาดมือพอแล้ว

Comment

เท่+สะดวก
      นึกถึงเคสถูกๆออกมั้ยครับเวลาติดไดร์ฟเพิ่มหรือติดการ์ดไรเนี่ยบางตัวต้องมางัดแผ่นอลูมิเนียม งัดกันแหกไปข้างนึง งัดเสร็จแล้วก็โยนทิ้งไป ใส่คืนก็ไม่ได้

Comment

เหตุผลของผมมีเพียงข้อเดียวคือ...... เปลี่ยนอุปกรณ์ข้างในแล้วเมียไม่รู้ไง อิอิอิ.....

Comment

Originally posted by mrair View Post
          เหตุผลของผมมีเพียงข้อเดียวคือ...... เปลี่ยนอุปกรณ์ข้างในแล้วเมียไม่รู้ไง อิอิอิ.....
          จริงเหลอครับ

ถ้าจะเทียบกันจริงๆนะครับ ลองถอดฝาข้างเคสถูกๆ กะเคสแพงๆมาวางบนพื้น แล้วก็เหยียบๆๆดู ผมว่าไอ้ที่แพงๆมันน่าจะเหลือสภาพที่ดีกว่านะ

เหอะๆ ที่แน่ๆวัสดุมันต่างกันครับ เหล็ก&อลูมิเนียม กะ สังกะสี
          จะเห็นผลชัดมากเมื่อใช้งานไปนานๆ พวกสังกะสีจะเป็นสนิมไวมาก
          ลองดูลองจับก่อน แล้วคุณจะรู้ว่ามันต่างกันแค่ไหน

ที่ว่ามาตะกี้คือข้อดีนะ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ

อยากได้เคสสวยๆ === สวมวิญญาณนัก MOD ขึ้นมาทันใด ซื้อเคสตัวละ300มาโมๆๆ สวยได้ดั่งใจในราคาไม่เกิน 500

อยากได้เคสระบายอากาศดีๆ === วิญญาณนัก MOD มาอีกละ เคสตัวละ300 +พัดลมบ้านหม้อ 4 ตัวตัวละ150 โมๆๆๆ ได้เคสเย็นๆในราคา900

อยากได้เคสถึกๆ วัสดุดีๆ === เก็บเงินไปซื้อเคสดีๆเหอะครับ

แฮะๆ เอาฮาครับอย่าคิดมาก

Comment

ได้คุณภาพขึ้นอยู่กับราคาค่าตัวอของเคสครับ

Comment

ก็ถ้าต้งเหลือจากอุปกรณ์ตัวอื่นก่อนอ่ะครับ แบบว่าได้สเปคมาโคตรเทพแล้ว ตังยังเหลืออ่ะ เลยเป็นเหตุผลที่ซื้อเคสแพงๆ อิอิ

อันที่จริงมันก็คงเหมือนเสื้อผ้าของคนอ่ะครับ จะถูกจะแพงก็คงใส่ได้เหมือนกัน อยู่ที่รสนิยมกะกะตางค์ในกระเป๋า

Comment

สวย+เท่

แค่นี้ก็พอแล้ว

Comment

แย่งตอบกันไปหมดแล้วแฮะแล้วเราจะตอบอะไรดีละเนี่ย...................เอานี่ละกัน

ช่วยลดขยะให้โลกครับเพราะใช้อึดทนนาน -.-

Comment

มันเหมือนมีสาวงามมานั่งให้กำลังใจเวลาเล่นเกมส์.....

Comment

Originally posted by CK View Post
                      มันเหมือนมีสาวงามมานั่งให้กำลังใจเวลาเล่นเกมส์.....
                      ขนาดนั้นเชียวเหลอท่าน โห คอมเม้นแต่ละท่าน

Comment

ผมชอบอ่ะครับ

ปล.คำว่าชอบ บางครั้งมันก็ไม่มีเหตุผล

Comment

"มันเหมือนมีสาวงามมานั่งให้กำลังใจเวลาเล่นเกมส์....."

อย่างนั้นมือขวาขยับเมาส์ มือซ้ายลุบเคสไปด้วยมั๊ยครับ

Comment

ความสุขทาง

Comment

มันเป็นอะไรที่เคสถูกๆ ให้ไม่ได้

Comment

ความสุขทางใจครับ

Comment

Working...
                                X