Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียหรือเปล่าครับ

อยากสอบถามผู้ที่ใช้ power Delux DLP-500A อาการคือ ในตอนที่ยังไม่ได้เปิดเครื่องแต่เสียบไฟค้างไว้มีเสียงวีดเบาๆที่ตัวพาวเวอร์นะครับ เป็นทุกเมนบอร์ดเลย
    ไม่ทราบว่าเสียหรือเปล่าครับ แล้วเวลา เปิดเครื่อง หรือ ปิดเครื่อง จะมีเสียงปิ๊บดังขึ้นมา ทุกครั้ง
    ใครใช้อยู่ช่วยตอยหน่อยครับ มันไม่สบายใจ ถ้าเสียจะได้เอาไปเครม เพราะยังมีประกันอยู่

เสียงวีดเบาๆ ของผม DELUX 450W ก็เป็นครับ แต่เสียงปี๊บไม่เคยได้ยินครับ

Comment

Originally posted by ee01 View Post
      อยากสอบถามผู้ที่ใช้ power Delux DLP-500A อาการคือ ในตอนที่ยังไม่ได้เปิดเครื่องแต่เสียบไฟค้างไว้มีเสียงวีดเบาๆที่ตัวพาวเวอร์นะครับ เป็นทุกเมนบอร์ดเลย
      ไม่ทราบว่าเสียหรือเปล่าครับ แล้วเวลา เปิดเครื่อง หรือ ปิดเครื่อง จะมีเสียงปิ๊บดังขึ้นมา ทุกครั้ง
      ใครใช้อยู่ช่วยตอยหน่อยครับ มันไม่สบายใจ ถ้าเสียจะได้เอาไปเครม เพราะยังมีประกันอยู่
      เคยใช้ อยู่ครับ

มันเป็น ระบบตรวจ สอบ PSU ของ Delux DLP-500A เอง มันจะมีเฉพาะ รุ่น 500 วัตร์

เสียงมัน จะ ดัง แบบนี้แหละครับ เคยโทรไปถาม ที่ศูนย์

Comment

Working...
      X