Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!! โดนไวรัสแปลกๆ เข้ามาดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!! โดนไวรัสแปลกๆ เข้ามาดูทีครับ

คือว่าผมโดนไวรัสที่มีอาการประมาณว่าจะขึ้นรูปโล่กากบาทสีแดงๆตรงทากซ์บาร์
    แล้วพอคลิกที่โล่แดง ๆ มันจะเข้าเว็บที่ให้ไปโหลด Anti-spyware pro อะไรประมาณนี้อ่ะคับ
    ไม่รู้ว่าเป็นไวรัสอะไร ช่วยผมด้วยนะครับ T-T

*ถ้าผมอธิบายไม่ชัดเจนขออภัยด้วยนะครับ

ลงรูปเลยครับ ชัดเจนแน่....

เรื่องนี้น่าจะเกี่ยวกะ Anti-spyware ที่คุณลงไว้แน่ครับ ประมาณว่ามันไม่ใช่ตัวเต็มหรือของแท้มันอ่ะดิ มันเลยเรียกหาแต่ตัวเสียตังค์ หุหุ

Comment

คือพอกดจะปิดมันมันก็สั่ง Shutdown ภายใน 60 วินาทีด้วยอ่ะคับ

Comment

ผมเคยโดน antivirus 2007 pro ป่ะที่ pop up ขึ้นมา ลองใช้ nod ดูครับ กับ scanspyware3.8
        แต่ตอนนี้ผมก็ยังโดนนะ มันจะ popup มานานๆ ที แต่ไม่ได้ขึ้นว่า antivirus 2007 pro มันเป็นอย่างอื่นแทน ถ้าปล่อยไว้นานๆ จะมีหลายเว็บเลยครับที่เคยโดนเมื่อ หลายเดือนก่อนละ
        ส่วนเรื่อง 60 วิ นี่ ก็ลองใช้ scanspyware3.8 ดูก่อนละกันครับหรือ ad-aware

Comment

^^^^

หุหุ มีนับถอยหลังด้วยแฮะ งั้นตามข้างบนเลยงับ....

Comment

ถ้านับถอยหลังด้วย ต้องไปแสกนที่ safemode คับถึงจะแสกนได้

Comment

น่าจะเป็นสปายแวร์ด้วยครับ ผมเคยเจอ กว่าจะเอาออกได้ เกือบตาย

Comment

Working...
              X