Announcement

Collapse
No announcement yet.

note Nook Acer 4310 รุ่นใหม่ล่าสุด ลงวินโดว์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• note Nook Acer 4310 รุ่นใหม่ล่าสุด ลงวินโดว์ไม่ได้ครับ

ผมลงวินโดว์ไม่ได้อะครับ ผมซื้อมาใหม่ๆเลยนะ ก็ว่าจาเอาไปลงที่บ้านไม่ได้ให้ที่ร้านลงให้อะครับ

ผมลองหลายแผ่นแล้วนะ เอาวินโดว์ล่าสุดเลยครับ ของ Xp นะครับ 2007 ปรากฎว่า พอลงไปแล้วตอนจาติดตั้ง คอมมันฟ้องว่า ไม่เห็น Hard disk อะครับ ผมงงเลยครับคราวนี้ ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ ช่วยผมทีน๊า จาบ้าตายแล้วเนี่ยยยยย ขอบคุณมากๆครับ พี่ๆทั้งหลาย

น่าจะเป็นที่ DRIVER S-ATA

Comment

ลองหาแผ่นที่เป็น Win XP 2007 mayขึ้นไป นะคับ V.(SKZ) นะคับ ใส่แล้วก็ run ตามปกติเลย ก็ จะเห็น hdd แล้ว คับ

Comment

นโยบายของ acer ส่วนมาก ล๊อคไบออส เวลาจะลงวินโดว์ทับหรือลงใหม่ จะ format หรือไม่ก็ตาม มันจะลงไม่ได้ เจอมาแล้วหลายเครื่องครับ ต้องติดต่อช่างของ acer ให้เขาลงให้ เพราะเขาจะปลดล๊อคไบออส(ส่วนที่ซ่อนสำหรับล๊อควินโดว์)ออก
        ตอนแรกผมก็มึนๆงงๆ หลังจากที่คุยๆและคุยกับช่างของ acer บางคนเขาก็ยอมปลดให้แบบไม่มีเงื้อนไข บางคนอ้างนโยบายของ บริษัท หรือไม่ก็ ต้องลง win ตามที่ล๊อคไว้ไม่งั้นมันไม่สามารถลงได้สำเร็จจะฟ้องสาราพัดที่จะฟ้อง
        ถ้าลองเปลี่ยนเวอรชั่นแล้วหรือแผ่นที่เคยลงสำเร็จแล้วมาลงเครื่องนี้ไม่สำเร็จก็ลองโทรสอบถามดูครับ
        อ่อ แผ่นdriver ส่วนมากจะไม่ให้ด้วย(อ้างนโยบาย)ทั้งที่ยี้ห้ออื่นเขาให้มาหมด ใครได้แผ่นไดร์เวอรครบถือว่าโชคดีนะครับ ส่วนมากมักต้องโหลดเอาเองจากเวป
        ผมมาบอกเฉยๆตามที่ได้เจอมานะครับ เพราะเจอเครื่อง acer 4-5 เครื่องที่โดนล๊อคมาแบบนี้

Comment

คือว่า มันต้อง แบ่งพาทิชั่นก่อนอะครับ แห่ะๆๆ ผมทำซะตั้งนาน

Comment

เหอะๆ ของเอเซอร์ ท่านต้องรันจากแผ่นก่อน งุงิ

Comment

Working...
            X