ผมซื้อ cpu มาใหม่ครับแล้วเจอแบบนี้
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ผมซื้อ cpu มาใหม่ครับแล้วเจอแบบนี้

OverclockZone Member zooshizoba's Avatar

Default ผมซื้อ cpu มาใหม่ครับแล้วเจอแบบนี้

คือตอนบูตเข้ามามันขึ้นข้อความว่า

cpu fatafan อะไรประมาณนี้ครับ แต่ที่เห็นมันฟ้องอยู่ก็ เขียนว่า cpu eror...แล้วตามด้วยอะไรจามไม่ได้ครับแต่มันต้องกด F1 ถึงจะบูตเข้าหน้าวินโดว์ได้
    ผมไม่ทราบว่าต้องเซ็ตไบออสไรหรือป่าวครับพอดีเปลี่ยน cpu ใหม่ครับ บอร์ด p5ld2-se rev2.0

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

Flash BIOS ใหม่เลยครับท่าน ไป Download BIOS จาก Website ผู้ผลิต Mainboard นะครับ

OverclockZone Member hutchan's Avatar

cpu อะไรครับ
    clr cmos ก่อนละกัน ถ้าไม่หาย
    เอาไปศูนย์ให้เค้า flash ให้ครับ ถ้า flash เองบน dos ไม่เป็น
    แต่ของท่านเข้า win ได้ด้วยนี่เนอะ
    ก้อ flash บน win ไปเลยครับ

BIOS : P5LD2 SE
    Version : 1104
    Update : 2007/07/04

Support new CPUs. Please refer to our website at: http://support.asus.com.tw/cpusupport/cpusupport.aspx.
    Fixed AiBooster can not show right ratio & FSB when using E4500 CPU.

โหลดเลยๆ
    http://dlsvr01.asus.com/pub/ASUS/mb/...E/LDSE1104.zip
    Last edited by hutchan; 23 Aug 2007 at 23:11:26.

OverclockZone Member chillchill's Avatar

Flash bios เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็จะหายครับเพราะมันไม่รู้จัก CPU ของคุณน่ะครับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ใช่แล้วครับเพราะ bio ตัวเก่าของคุณมันไม่รู้จักไงครับ

OverclockZone Member magzaa's Avatar

โอ้ ความรู้

OverclockZone Member zooshizoba's Avatar

พี่ครับผม โหลดตามพี่มาแล้ว ผมต้องทำไงต่อครับสอนที ครับผมมะเคย flash bios ครับ
    ขอความกรุณาสอนทีครับ ขอบคุณพี่ๆทั้งหลายมากครับ

OverclockZone Member zman's Avatar

อ่านในคู่มือ ก้อน่าจะทำได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks