Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพล คนใช้ CR13 กันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพล คนใช้ CR13 กันดีกว่าครับ

ผมซื้อมาแล้วครับ สีดำ อยากลง XP ยังหา พวก driver ไม่ได้เลยครับ
    ใครใช้ xp อยู่ช่วยบอกผม หน่อย

แล้วก็ ใครอยากพูดคุยเรื่อง CR13 ขอเชิญ กระทู้นี้เลยนะครับ

เด๋ว ว่างๆ จะทำ review ให้แน่นอนแต่ตอนนี้ กล้อง ไม่อยู่

โดยรวมแล้ว เครื่องเน้นสวยงาม งานประกอบดูเนียบ ว่า C23

ปล.ใครใช้ win xp อยู่ ช่วย PM เข้ามาหาผมหน่อยครับ

ผมว่าใช้วีสต้าแล้วเพิ่มแรมอีกสักกิ๊กหนึ่งก็งจะลื่นกว่านี้นะครับโดยแรมแฃ้วดีครับ แต่ยังไม่ได้ลองเกมส์เลย อิอิ

Comment

ง่ะ ดีจัง แต่ยังไม่ได้ซื้อเลย

แล้วมีคนใช้รุ่นที่ต่ำกว่ารุ่นนึงหรือเปล่าครับ CR11SH ผมเล็งแค่รุ่นนี้ง่ะ เพราะงบไม่ถึง แต่กะเพิ่มแรมอีกกิ๊กนึงแทน

ขอถามบ้างครับว่าแบตใช้งานจริงๆประมาณกี่ชม. แล้วเสียงHD กับDrive ดังมากไหมครับ อีกเรื่องคือความร้อน ร้อนมากหรือเปล่าครับ

อีกเรื่องคือแรมใครเพิ่มเองใส่เองบ้าง ลงภาพให้ดูหน่อยครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดไปถามที่ร้านเค้าบอกถ้าจะเพิ่มแรมส่งศูนย์ใหญ่อย่างเดียวแถมราคาเกือบ 7 พันบาท 1 g เลยว่าจะซื้อแรมใส่เอง

Comment

ถามคนที่ใช้ี่อยู่หน่อยครับ

1.ซื้อประกันเพิ่มได้หรือไม่ ถ้าได้ต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่
        2.เพิ่มแรม เป็น 2GB เสียเงินเท่าไหร่
        3.เล่นวินนิ่งลื่นมั้ยครับ
        4.ตอนนี้ผมใช้ADSLของทรูไม่ทราบว่าพอใช้ vista แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย เช่นพวกไดร์ฟเวอร์

ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by number9 View Post
          ง่ะ ดีจัง แต่ยังไม่ได้ซื้อเลย

แล้วมีคนใช้รุ่นที่ต่ำกว่ารุ่นนึงหรือเปล่าครับ CR11SH ผมเล็งแค่รุ่นนี้ง่ะ เพราะงบไม่ถึง แต่กะเพิ่มแรมอีกกิ๊กนึงแทน

ขอถามบ้างครับว่าแบตใช้งานจริงๆประมาณกี่ชม. แล้วเสียงHD กับDrive ดังมากไหมครับ อีกเรื่องคือความร้อน ร้อนมากหรือเปล่าครับ

อีกเรื่องคือแรมใครเพิ่มเองใส่เองบ้าง ลงภาพให้ดูหน่อยครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดไปถามที่ร้านเค้าบอกถ้าจะเพิ่มแรมส่งศูนย์ใหญ่อย่างเดียวแถมราคาเกือบ 7 พันบาท 1 g เลยว่าจะซื้อแรมใส่เอง
          เรื่อง ระยะเวลาการใช้งานก่อนเลยนะครับ ผมปรับ Mode Power saver หนังดูหนังผ่าน Hd จอ สว่างกลาง เสียงเต็ม แบตอยู่ ได้ประมาน 2.30 ชม

เสียง Hd DVD และ พัดลม

เสียง HD ก็ดังเบาๆ ถ้าคุณเปิดเพลง ฟังไปด้วย ทำงานไปด้วย แทบไม่ได้ยินเลย ถือว่า น้อยครับ
          ส่วน DVD ผมลองเขียน ที่ความเร็ว CD 8x กับ ดูหนัง DVD มีเสียงอยู่บ้าง ผมถือว่า เป็นเรื่องปกติ
          แต่ นอนยันเลยว่า เสียงเบา พอๆ ก่ะ Drive LG ของ PC เลยล่ะ
          เสียงพัดลม เงียบมาก แทบไม่ได้ยิน สบายใจได้ เงียบ กริบ
          ความร้้อน ถ้าเทียบก่ะ HP 2215 ของเพื่อน ผมว่า CR13 จะดูร้อนน้อยกว่า จับใต้เครื่อง ตรงซิ้งแค่อุ่นๆ เท่านั้น

เรื่องแรม ถามศูนย์ ต้อง เพิ่มที่0 ที่เดียว ราคาปรับลดลง มาแล้ว แต่เท่าไหร่ ผมจำไม่ได้ ครับ

Comment

เล่น วิ่นนิ่ง ลื่นรึป่าว นี่ ถ้าปรับกลางๆ ผมว่า เล่นได้ สบายครับ

Comment

ผม คน นึง คับ ที่ ใช้ cr 13s สีดำ แรม 2 GB ลื่นดีเยี่ยมเลยคับ

Comment

Originally posted by endoplasmiz View Post
                ผม คน นึง คับ ที่ ใช้ cr 13s สีดำ แรม 2 GB ลื่นดีเยี่ยมเลยคับ
                อัพแรมเป็น 2 GB ต้องเพิ่มเงินอีกเท่าไหร่ครับ

Comment

ผมเพิ่งเพิ่มเป็น 2 กิ๊ก ครับ
                  เดินหาตามห้างคอมได้เลยครับ
                  ผมซื้อ kingston DDR2 bus 667 อีก 1G ราคา 1590 ร้าน hardwarehouse ครับ

Comment

Originally posted by CR13S/P View Post
                    ผมเพิ่งเพิ่มเป็น 2 กิ๊ก ครับ
                    เดินหาตามห้างคอมได้เลยครับ
                    ผมซื้อ kingston DDR2 bus 667 อีก 1G ราคา 1590 ร้าน hardwarehouse ครับ
                    ถามท่านนิดนึง ครับ

เปิด ฝาหลังได้เลยใช่มั้ยครับ กลัวมันมี สติ๊กเกอ แบบ psp อ่ะ ท่าน ว่าเปิดแล้วมันจะขาดเป็น ลายๆ
                    ทำให้ ประกันหมด ผมจะได้ ซื้อมาใส่เอง ไม่ไหว vista ก่ะแรม 1 G หนึดใช้ได้

Comment

ใช้มาประมาณเดือนนึงคับ

เล่นเกมแบทเทิลฟิล 2142 ก้อลื่นดีคับ

ยกไปไหนไครๆก้อทักว่าสวย ใช้สีขาวคับ

เล่นเกมนานก้อไม่ค่อยร้อนมาก

ชอบคับ

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                        ถามท่านนิดนึง ครับ

เปิด ฝาหลังได้เลยใช่มั้ยครับ กลัวมันมี สติ๊กเกอ แบบ psp อ่ะ ท่าน ว่าเปิดแล้วมันจะขาดเป็น ลายๆ
                        ทำให้ ประกันหมด ผมจะได้ ซื้อมาใส่เอง ไม่ไหว vista ก่ะแรม 1 G หนึดใช้ได้

ออ เปิดได้เลยครับ ผมให้ร้านเปิดแล้วใส่ให้เลยครับ แล้วก็ test เลยครับ ใช้ CPUZ ดู วิ่งแบบ dual chanel จากนั้นพอ work ค่อยจ่ายตังค์ครับผม

ส่วนเรื่อง driver ของ XP ผมหาได้ คิดว่าน่าจะครับแล้วครับ ลองทำแผ่น recovery disk แล้วหา driver ในแผ่นแรกดู ครับ น่าจะโอเค ขาดแต่ program กล้อง (กำลังหาอยู่)

Comment

กะลังอยากซื้อค่ะ ตอนลงเป็น xp แล้วมันจะใช้อะไรไม่ได้บ้างหรอคะ
                          ต้องหาdriverอะไรเพิ่มบ้างหรอคะ

คนที่ใช้รุ่นนี้ แล้วมีอะไรสะกิดว่ามันไม่ดีตงไหนบ้างไหมคะ

อยากได้มากๆ แต่ยังอยากรอเอซุสรุ่นใหม่(f8sv) อยู่ด้วย แต่กัวเครื่องที่มีลมออกมือขวา
                          กัวว่าจะร้อน แต่ตอนจับCR13แล้วเครื่องเย็นดีมากค่ะ

แล้วส่วนใหญ่ซื้อประกันเพิ่มไหมคะ หรือควรซื้อเพิ่มไหมคะ คนใช้แล้วช่วยแนะนำหน่อย

แล้วก็ไม่รู้ว่าจะเลือกสีขาว หรือชมพูดี อันไหนจะดูเก่า และสกปรกง่ายกว่ากันคะ

Comment

ผม ซื้อมา 2 เครื่อง ให้เพื่อน สีชมพู สวยทีเดียว ครับ ของผมสีดำออกแนวเข้มๆ ใจชอบสีขาวมาก แต่ ใช้ macbook
                            ของเื่พื่อนแล้ว สลดครับ ขี้มือ ทั้งนั้น เลยไม่กล้าใช้ สีขาว

Comment

เครื่องสีชมพูสวยดี ถือไปเล่นเนตไวเลสคงเด่นน่าดู อิอิ เหมาะกับผู้หญิงดี แต่น่าทำออกมาให้เบากว่านี้นะ
                              อันนี้เป็น review http://www.techxcite.com/review.php/review/87/

Comment

Working...
                              X