Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด p5b มองเหนแรมไม่ครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด p5b มองเหนแรมไม่ครบ

บอร์ดเป็น P5B Deluxe นะคับ ใส่แรมไป 4 GB มันมองเห็นแค่ 3 ไม่ทราบว่าต้องเซ็ทตรงไหน ถึงจะเห็นครบครับ

*แรมไม่เสียนะครับ

ลงวิสตร้าครับ

Comment

ถ้าเป็นวินโดว xp จะมองเห็นแค่ 3.37 กิ๊ก ครับผม อยากเห็นครบ ลองลงวิสต้าดูครับเหอ ๆ

Comment

คือในไบออส ก็มองเหน แค่ 3 นะครับ

Comment

RAM หรือ Slot RAM เสียหรือเปล่านะ

Comment

เหมือนกับที่คุณWIKORNบอกนะครับ คุณต้องลงวิสต้า ผมมีP5Kอ่านในคู่มือบอกว่าถ้าเป็นXP/วิสต้า(32 บิท) จะเป็นแรมแค่ 3 GB ถ้าต้องการให้เห็นมากกว่านั้นต้องใช้ วิสต้า (64 บิท) ส่วนการที่เราเห็น 3 GBแต่ในการใช้งานไม่ทราบว่าเครื่องใช้งาน 3 GBหรือ 4 GB อันนี้ผมไม่ทราบครับ

Comment

Working...
            X