Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ Cpu Underclock ! เซฟ Bios แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ Cpu Underclock ! เซฟ Bios แล้วค้าง

sempron2200+ (1.5@1.8) Ram 512+256+256
    NF7-s Rev.2.0 HD40+10 CDRW 1 ตัว DVDRW 1ตัว
    Enermax 365 watt Radeon 9550xt

ใช้มาหลายปี เล่นเกมส์ โหลดBit เปิดทิ้งไว้ตลอด รีสตาทร์ เป็นบางที พอดีไปธุระเลยปิด กลับมาเปิดเครื่องแล้ว มันกลายเป็นจาก 1800 (9*200) เป็น(9*100) เข้าไปเปลี่ยนใน Bios แล้ว save มันขึ้นจอแดงแล้วดับ ไฟ เครื่องค้างตลอด ต้อง Clear Cmos ถึงจะเปิดติด ลองเปลี่ยนถ่าน Mainboard แล้ว ก็ไม่หาย ยัง save bios ไม่ได้ ลอง flash bios ก็แล้ว อาการเหมือนเดิม ใครพอรู้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

วงจรใบออส มีปัญหาครับ ซ่อมได้ครับ

Comment

ผมอยู่ ตจว. อ่ะครับ ซ่อมที่ไหนได้มั่ง ร้านอมร ซ่อมได้ป่าวครับ T-T แนะนำหน่อยครับ

Comment

เซียร์ พันทิพย์ อาการแบบนี้ วันเดียวเสร็จ ถ้ามันทำไห้นะครับ

Comment

แล้วทำไมไม่ลดตัวคูณแทนล่ะ ถ้าลดความเร็วบัสลงกาีรขนส่งข้อมูลมันจะลดลงอย่างมาก

น่าจะเป็น 4.5*200 หรือ 5*200 จะดีกว่า

ล่วนที่เซฟไม่ได้ตัวชิปCmosคงจะเสียนั่นแหละ

Comment

ลดได้ด้วยหรอครับมันล้อกไม่ใช่รึ

Comment

สงสัย CPU จะไปซะแล้ว ปกติคล็อกมันใช่ไหม

Comment

ทำไม ไม่ลอง flash bios ดูก่อนละ ครับเอาเวอร์ชั่น ล่าสุดเลยก็ได้นี่ครับ รุ่นนี้ใน เอบิต เวอร์ชั่นล่าสุดเค้าว่านิ่งดี

Comment

Working...
                X