overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 112 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 2225

Thread: ใครใช้ 2600XT DDR 4 รายงานตัวครับ

OverclockZone Member sync713n's Avatar

Default ใครใช้ 2600XT DDR 4 รายงานตัวครับ(ใส่ซิงค์ S2 ให้ดูแล้วครับ)

เห้นมีคนใช้กันบ้าง อยากจะลองเช็คว่าในเวป โอเวอร์คล็อกมีสัก 50 คนไหม จะได้แชร์ด้วยครับว่ามันเป็นไง โดยส่วนตัวใช้อยู่ครับ ใช้ดีไม่มีปัญหาอย่างไร เมื่อก่อนใช้ เอ็นวีเดีย พอมาใช้ เอทีไอ ภาพคนละอย่างเลย เป็นอย่างไร บอกกันได้ครับ ที่ผมใช้ เพราะ มันไม่กินไฟมากเหมือนตัว 1900 แต่ก็เเรงน้อยกว่า ซึ่งผมไม่ได้ เอามาเล่นเกมสืหนักอะไรมากมาย แต่ภาพ ระหว่าง 1900 กับ 2600 ท่านว่ามันจะต่างกันไหม

วันนี้ฤกษ์ ดีครับไม่มี เวปไม่ล่ม อัพรูป ซิงค์ ให้ดูเลย เชื่อผมดิ เดียวต้องมีคนประกาศตามหา S2 เพิ่มอีกนิด ตอนใส่น็อตนี้ต้องเล็งดีครับ ให้แน่นสักนิดครับ ไม่งั้นมันเมื่อใส่ไปแล้วมันจะร้อนกว่าเดิมแล้ว เราจะงงต้องใส่แน่นนิดนึงครับ ใส่น็อต รู2นะครับสำหรับคนที่จะใส่ ส่วนเรื่องอุณหภูมิ ลดไปได้ประมาน 10องศานะครับ จากเดิมผมประมาน50-55 แต่พอใส่ไปตอนนี้ก็ 41-45ประมานนี้ครับ มีงอแงขึ้นไปที่ 50 บางครั้งตอนที่อากาศร้อนมากครับ แต่ถ้าร้อนมากๆผมก็เิปิดแอร์ไปเลย อุณหภูมิเปิด แอร์ก็ 31-36 ครับ เปิดแอร์ที่ 25องศา

อันนี้แสดงวิธีการติดแบบชัดเจนครับ ลองดูครับผม แต่ถ้าสงไสอะไร ก็ ถามใน หน้านี้หรือ pm มาก้ได้ครับ ยินดีครับผม http://www.hardwarecanucks.com/hardw...le-review.html

สำหรับเพื่อนที่ถามหาไดร์เวอร์โหลดจากลิงค์นี้เลยครับ เวอร์ชั้นล่าสุด วิธีโหลดนะครับ
    1 ให้เลือก ว่า เราใช้ระบบปฎิการอะไร
    2. เลือก Radeon
    3. เลือก Radeon 2600 Xt Series
    4 .เลือก คำว่า GO มุมขวาล่างของ ตาราง
    5. แล้วจะต่อจะให้ท่านเลือกว่า จะเอาอะไรบ้าง เอาไดร์เวอร์เพียว หรือ เอาตัว ซอฟแวร์ของมันด้วย
    แนะนำให้เอาตัวซอฟแวร์ของมันด้วยครับ จะได้มาปรับอะไรเล่นได้ ดูอุณหภูมิ ได้
    6.เสร็จแล้วครับผม

http://ati.amd.com/support/driver.html
    รูป รูป
    Last edited by sync713n; 3 Oct 2007 at 12:58:49.

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

เอาเป็นว่าอยู่ที่ผม ตัวนึงล่ะกัน

OverclockZone Member Lhorn's Avatar

ผมเองก็ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ

Asus EAH2600XT HDMI DDR4

OverclockZone Member somchaient's Avatar

ใช้ดีครับ
    titan quest ไม่มีเงา แต่ก็เล่น - -"

OverclockZone Member zx430564's Avatar

ใช้อยู่เหมือนกันครับ การ์ดสวยดี

ส่วนเรื่อง titan quest ไม่มีเงา ผมแจ้งไปที่ ATI customer care แล้วนะครับ เค้าส่งเรื่องต่อไปที่ Catalyst support ให้แล้ว

คิดว่า driver ตัวหน้า คงไม่มีปัญหาแล้วมั้งคับ อิอิ

OverclockZone Member Apex99's Avatar

ดูหนังสวยกว่า X1950 มั้ยครับ สนใจอยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member somchaient's Avatar

Quote Originally Posted by zx430564 View Post
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ การ์ดสวยดี

ส่วนเรื่อง titan quest ไม่มีเงา ผมแจ้งไปที่ ATI customer care แล้วนะครับ เค้าส่งเรื่องต่อไปที่ Catalyst support ให้แล้ว

คิดว่า driver ตัวหน้า คงไม่มีปัญหาแล้วมั้งคับ อิอิ
    ว้าว!! แจ๋วเลยครับ

OverclockZone Member xavious's Avatar
    Muang Thong UTD

ใช้อยู่ครับพึ่งไปถอยออกมาจากโชร์รูม ที่บัสซิเทค(มั่งไม่แน่ใจในชื่อเท่าไร) เมื่อวันเสาร์ที่แล้วนี้เอง ก็เอามาเล่นเกมที่ยังไม่ต้องการกราฟิกมากเท่าไร (เอามาใช้ยังไม่คุ้มเท่าไร) แต่ภาพรวมก็ ok แล้วคับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

รายงานโตโด้ยคงครับ ภาพงามหลาย ตัวการ์ดสวย

OverclockZone Member

มีแต่ HD2600XT GDDR3 ครับผม แต่ OC นิดหน่อยก็กระทบไหล่รุ่น GDDR4 เดิมๆได้นา

ความประทับใจก็คือ
    1. เย็นครับผทม แม้จะ OC VPU ไปที่ 853 แต่ fullload ของผมก็ไม่เคยเกิน 56C เลย เย็นกว่าเจ้า X1650XT เดิมๆเสียอีก
    2. พัดลมเงียบดีมาก เพราะมันเย็นสบาย
    3. กินไฟน้อยครับผม
    4. เล่นเกมหลายๆเกม อาจจะไม่แรงนัก แต่เปิด HDR แล้วภาพสวยจริงๆ

OverclockZone Member sync713n's Avatar

Quote Originally Posted by digimontamer View Post
    มีแต่ HD2600XT GDDR3 ครับผม แต่ OC นิดหน่อยก็กระทบไหล่รุ่น GDDR4 เดิมๆได้นา

ความประทับใจก็คือ
    1. เย็นครับผทม แม้จะ OC VPU ไปที่ 853 แต่ fullload ของผมก็ไม่เคยเกิน 56C เลย เย็นกว่าเจ้า X1650XT เดิมๆเสียอีก
    2. พัดลมเงียบดีมาก เพราะมันเย็นสบาย
    3. กินไฟน้อยครับผม
    4. เล่นเกมหลายๆเกม อาจจะไม่แรงนัก แต่เปิด HDR แล้วภาพสวยจริงๆ

แรง ใช้ได้เลยครับผม

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

จะไปสอยมั่ง...

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

สอยมาเล่นมั่งดีมั้ยนี่

OverclockZone Member tanasomsuk's Avatar

ไปสอยมาแล้ว ประทับใจโครตๆ BFเหมือนอยู่ในแบกแดดจริงๆเลย

OverclockZone Member iampawin's Avatar

ใช้ดีอ่ะ ตัวการ์ดสวยมากๆเลย แต่เรื่องความร้อนนี่ยกให้เลยอ่ะครับ แต่คงไม่เปลี่ยนใจหรอกภาพสวยดี

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ก็ร้อนอยู่พอสมควร แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ตัว DDR4 กะ 7600GS DDR3 ใครแรงกว่ากันครับวัดที่fps..เผื่อจาเปลี่ยนสีกะเขาบ้าง

OverclockZone Member m4dm4xz's Avatar
    Muehlheim am Main

วัดตู้ปลาได้เท่าไรกานครับ แยก GFX CPU ด้วยครับ

ขอบคุญครับ
    Last edited by m4dm4xz; 26 Aug 2007 at 20:27:41.

OverclockZone Member

เปิด HDR นี่มันเปิดยังไงครับ

ขอบคุณมากนะครับ

OverclockZone Member Lhorn's Avatar

ผมมารายงานตัวด้วยคนแล้วครับผม

ใช้งานดีมากครับ เสียอย่างเดียว เกมส์ Cabal มีปัญหาตรง Aura เท่านั้นเอง

Page 1 of 112 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks