Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Vista

คือ เครื่องของผมลง Window Vista Ultimate ครับ ตอนแรกเข้า Control Panel และ Personalize ได้ปกติ แต่เมื่อผมลง Program เสร็จกลับยกลายเป็นเข้า Control Panel และ Personaltze ไม่ได้ครับ

มันเป็นเพราะอะไรครับ ช่วยผมทีครับ ขอบคุณครับ !!!

โปรแกรมไรหรอ กดเปิดอัพเดทออโต้ป่าวโดนลิขสิทธิ์ รึเปล่า ผมเคยเป็น เพราะแคร๊กแล้วกดอัพเดท พวกเมนูนี้ใช้ไม่ได้เลย

Comment

เป็นเหมือนกันครับ เดี๋ยวก็หายครับ

Comment

ลองเข้าในเซฟโหมดดูครับว่าเข้า Controlได้มั้ยถ้าได้แสดงว่าโปรมแกรมบางอันไม่ซัพพอร์ต และเป็นโปรแกรมที่รันในโหมดปกติหาไม่ยากอาจจะเป็น Anti virus/spyware ครับ
        หรือไม่ก็ถอนอันที่ลงไหม่ไห้หมดแล้วลองไล่ดูที่ล่ะอันครับ

Comment

ผมเคยเป็นกับ โปรแกรม Bitdefender ครับ อาการนี้หล่ะ

แต่ตอนนี้ไช้ XP อยู่

Comment

แนะนำสำหรับท่านที่ใช้ Vista ให้ปิด User Accout Control (UAC) ใน User Accounts ของ control panel เลือกที่ topic ล่างสุด "Turn User Account Control on or off" จะทำให้คุณใช้งาน vista ได้ smooth ขึ้นเยอะ และให้หา DirectX9.0C มาลงเพิ่มเข้าไป ซึ่งมันจะไม่ไปทับ DirectX10 ของ vista แต่จะไปช่วยเสริมให้โปรแกรมที่ไม่รู้จัก DirectX10 สามารถใช้งานกับ Vista ได้ดีขึ้นครับ

Comment

ทดลองใช้มา 2-3 อาทิตย์ละ ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ หุหุหุ
              ตัว Vista Ultimate 64bit ครับ
              *Lost Planet ( DX10 ) ก็พึ่งจบ อะ

Comment

ไม่หายอ่าครับ แต่เข้า Safe Mode ได้ปกติหมดครับ

อีกอย่างครับตัว Icon มันมีรูปโล่ขึ้นอ่าครับ หมายความว่าอย่างไร

แต่พอลบโปรแกรมที่มีไอคอนขึ้น ก็เข้าไม่ได้เหมือนเดิมอ่าครับ

Comment

สงสัยท่านอัพเดทตัวตรวจวินเถื่อนของ ไมโครซอพเข้าแล้ว ใช้วิธี restro กลับก่อนที่อัพเดท ถ้าไม่มีวีธีทำไห้วินโดส์เป็นของแท้ได้ควรปิด automatic update ไปเลยครับ

Comment

Working...
                  X