Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ !! ฮาดดิส ควันขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ !! ฮาดดิส ควันขึ้น

เรื่องมันมีอยู่ว่า ..

ผมเอาฮาดดิส Seagate IDE ไปต่อ External ครับ ก็ต่อมาได้เกือบอาทิตยืนึงแล้วครับ

แล้วเมื่อวานปิดสวิทย์ External แล้วพอเปิดอีกทีนึง มันก็มีควันขึ้นตรงที่เสียบไฟลเข้าฮาดดิส อ่ะครับ

ลองเอา Hdd ต่อแบบ Internal ปรากฏว่า .. คอมเปิดไม่ติดครับ ลองเอาไปต่อที่เครื่องเพื่อนก็

เปิดไม่ติดเหมือนกัน อยากรู้ว่า พอจะมีร้านซ่อม HDD มั่งมั๊ยครับ เพราะว่า ในนั้นมีข้อมูลสำคัญมาก ๆ

อ่ะครับ(ม่ะช่ายหนัง X) เสียเป็นพันก็ยอมครับ

Originally posted by zakudoh View Post
    เรื่องมันมีอยู่ว่า ..

ผมเอาฮาดดิส Seagate IDE ไปต่อ External ครับ ก็ต่อมาได้เกือบอาทิตยืนึงแล้วครับ

แล้วเมื่อวานปิดสวิทย์ External แล้วพอเปิดอีกทีนึง มันก็มีควันขึ้นตรงที่เสียบไฟลเข้าฮาดดิส อ่ะครับ

ลองเอา Hdd ต่อแบบ Internal ปรากฏว่า .. คอมเปิดไม่ติดครับ ลองเอาไปต่อที่เครื่องเพื่อนก็

เปิดไม่ติดเหมือนกัน อยากรู้ว่า พอจะมีร้านซ่อม HDD มั่งมั๊ยครับ เพราะว่า ในนั้นมีข้อมูลสำคัญมาก ๆ

อ่ะครับ(ม่ะช่ายหนัง X) เสียเป็นพันก็ยอมครับ

เครมครับ

Comment

เครมเลยครับ ข้อมูลไม่น่าเหลือนะ ถ้ายังเปิดติดน่าจะยังพอมีหวังครับ

Comment

dcom รู้สึกว่ามีบริการกู้ข้อมูลด้วยนะครับ แต่มีค่าใช้จ่ายอย่างไรโทรติดต่อกับเขาก่อนนะครับว่ารับหรือเปล่า

Comment

ผมว่า เสียแค่บอร์ดมัน

ข้อมูลไม่พังหรอกน่า แต่ต้องไปหา HDD รุ่นเดียวกันมาเปลี่ยนวงจรแล้วเปิดเอาข้อมูล เสร็จแล้วส่งเคลม (ไหม้เคลมได้รึเปล่านะ?)

Comment

ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จคับ
            หุๆ

Comment

Originally posted by worrakan View Post
              dcom รู้สึกว่ามีบริการกู้ข้อมูลด้วยนะครับ แต่มีค่าใช้จ่ายอย่างไรโทรติดต่อกับเขาก่อนนะครับว่ารับหรือเปล่า
              แน่นอนครับ ไปที่ Dcom ครับ ไปจ้างเค้ากู้ข้อมูลดีกว่าครับ ส่วนเครมได้ไม่ได้ ก็ไว้คุยกันอีกที

แล้วอย่าไปบอกเค้าหละ ว่ามันไหม้ (ถ้าไม่มีกลิ่น แค่เปิดไม่ติด น่าจะเครมได้นะครับ เพราะตอนเช้าเช็คของเค้าเช็คแบบหยาบๆ ครับ ไม่ได้ดูอะไรมากมาย)

แต่ถ้าไม่ใช่ Dcom ผมไม่รู้นะครับ ไม่เคยใช้ Hdd ตัวอื่น

ตัวล่าสุดของ Com7 ก็ยังไม่เคยส่งเครมครับ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                ผมว่า เสียแค่บอร์ดมัน

ข้อมูลไม่พังหรอกน่า แต่ต้องไปหา HDD รุ่นเดียวกันมาเปลี่ยนวงจรแล้วเปิดเอาข้อมูล เสร็จแล้วส่งเคลม (ไหม้เคลมได้รึเปล่านะ?)
                เห็นด้วยครับ ใช้HDDรุ่นไหนอยู่ครับ หาบอร์ดรุ่นเดียวกันมาเปลี่ยนดู

Comment

อย่างแรกเลย HDD มันหมดประกันไปอ่ะครับ เป้นประกัน dcom สามารถให้เค้ากู้ได้ช่ายป่าวครับ

HDD เป็น Seagate ST340015A ครับ ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกคำตอบ ^^

เดี่ยวจะลองเอาไปที่ ศูนย์ Dcom ดูครับ

Comment

เปลี่ยนมาแล้วระวังหัวจ่ายไฟของ supply ที่เสียบเข้าHDD ด้วยนะครับผิดปรกติ-หลวมรึป่าว

Comment

Working...
                    X