Announcement

Collapse
No announcement yet.

^ ช่วยแนะนำแผ่น DVD-R หน่อยครับ ^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^ ช่วยแนะนำแผ่น DVD-R หน่อยครับ ^

แนะนำยี่ห้อกลางๆค่อนไปทางบนที่ใช้ดีๆหน่อยครับ
    ราคาด้วยนะครับ (เอาแบบที่ไม่แพงจนเกินไปนะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอนนี้ใช้ DVD-R ยี่ห้อ Ohayo อยู่ครับ
    ไร้ท์แผ่นมาหลอดนึงแล้ว(หลอด50แผ่น)
    ปรากฎว่ามีแผ่นเสียประมาณ 5 แผ่นได้(ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ไฟล์หรือป่าวเพราะไม่มีแผ่นอื่นให้ลอง)
    จะว่ามันไม่ดีก็ไม่เชิง เพราะว่าเทียบกับราคาแล้วก็ถือว่าคุ้ม

แต่อยากให้ช่วยแนะนำแผ่นที่ดีๆราคากำลังดีไว้เป็นตัวเลือกให้ทีครับ
    จะซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Comment

ดันนิดๆ

Comment

แผ่นระดับล่างก็ konco หลอดละ 400-440 (หลอด 50 แผ่น)

ระดับบนก็ Verbatim หลอดละ 800-850 (หลอด 50 แผ่น)

Verbatim ไว้ใจได้ครับ คุณภาพดีมาก แต่ราคาก็สูงหน่อย

ส่วนพวกระดับกลางๆ อย่าง sony, BenQ ผมไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ เพราะช่วงหลังมีของปลอมเยอะ ส่วนราคาก็อยู่กลางๆ หลอด 25 แผ่น รู้สึกจะ 350 มั๊ง

สรุปเก็บหนังในดวงใจ+ข้อมูลสำคัญๆ ก็ Verbatim แต่ถ้าเป็นพวกทั่วๆ ไป+หนังชมพูก็ konco ครับ

Comment

ดัน OHAYO ด้วย

Comment

Maxtec ผมใช้อยู่ก็ okนะ ยังไม่เคยเจอแผ่นพัง(ไรส์เสียเองมีแต่ไรส์เสร็จแล้วเก็บไว้กลับมาดูไมได้ไม่เคยเจอ)ไรส์หนังให้แม่หมดไป3หลอดแล้ว

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
              Maxtec ผมใช้อยู่ก็ okนะ ยังไม่เคยเจอแผ่นพัง(ไรส์เสียเองมีแต่ไรส์เสร็จแล้วเก็บไว้กลับมาดูไมได้ไม่เคยเจอ)ไรส์หนังให้แม่หมดไป3หลอดแล้ว
              ผมก็จะไร้ท์ให้ซีรีย์เกาหลีให้แม่เหมือนกันครับ อิอิ
              พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อแผ่นเก็บไว้ก่อน

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
                มีใครจะแนะนำอีกมั้ย จะไปซื้อแล้ว อิอิ

Comment

Verbatim 8X - 16X หรือ Mitsubishi 8X - 16X

ใช้ทน เก็บได้นานครับ ราคาตอนนี้ลงมาเยอะแล้ว Pack 50 แผ่นประมาณ 590 - 625 บาทครับ

ลองเข้าไปดูเว็บนี้ครับ http://www.dvdr2u.com/

Comment

ต่างกันยังไงครับ
                    แล้วแบบไหนดีกว่ากันเอ่ย

- DVD-R กับ DVD+R

- 8X กับ 16X

Comment

Originally posted by tupac View Post
                      ต่างกันยังไงครับ
                      แล้วแบบไหนดีกว่ากันเอ่ย

- DVD-R กับ DVD+R

- 8X กับ 16X
                      write หนังควรจะใช้ DVD-R writeข้อมูลก็ต้อง DVD+R สามารถเพิ่มไปได้

8x และ 16x ความเร็วที่ใช้ในการเขียนแผ่น คิดว่า 8x น่ะดีแล้วไม่เร็วไป โอกาสแผ่นเสียน้อยกว่า

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
                        ซื้อ DVD-R 8X ของ verbatim มาแล้วครับ
                        พันสองกว่าๆ ตกแผ่นประมาณ 12บาท -*-

Comment

Working...
                        X