Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมใครเคยเป็นเหมือนผมมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมใครเคยเป็นเหมือนผมมั่งครับ

ผมเล่นเน็ตอยู่ดีๆครับผมได้ยินเสียงเปรี๊ยะเหมือนมีอะไรดีดออกมา(ในใจตอนนั้น"ตาย..ห้าแล้วกู)แล้วเครื่องก็น็อคไปผมรีบถอดปลั๊กไฟออกแล้วสำรวจคอมปรากฏว่าบล็อคที่ไว้สำหรับรองรับซิงค์ซีพียูในเมนบอร์ดเขี้ยวมันหักครับนึกภาพออกไหมครับพอตอนที่เราใส่ซิงค์ซีพียูแล้วเราต้องเอาเหล็กที่ติดมาตรงกลางของซิงค์มาเกี่ยวกับบล็อคที่ติดอยู่กับเมนบอร์ดอะครับ ผมเลยลองเอาซิงค์แปะๆไว้เฉยๆเพราะมันมีซิลิโคนพอเหนียวๆพอติดอยู่ได้แล้วก็ลองเปิดเครื่องดูก็ปกติ(โล่งไปนิด)ที่ถามมาทั้งหมดนี้อยากทราบว่ามันส่งเครมได้ไหมครับ

ผมไม่ได้ใช้จอ Wide Screen แถมนึกภาพไม่ออกด้วย -*-
    ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยสิคับ

Comment

ถ้ามีประกันก็ส่งได้ครับ ไม่น่าเเตกนะ
      ผมงัดเล่นบ่อยมาก เอามาทาซิลิโคนน่ะเพื่อความเป็นสิริมงคล เเละก็น่าจะเหมือนกับการทาโลชั่นอาบเเดดให้สาวๆน่ะ

Comment

เครมไม่ได้ครับ แตก หัก ปิ่น หมดสิทธิ์ ครับ เลยโมใหม่โดยเอาสายรัดสายไฟเอาผูกใส่เองครับ

Comment

หมดสิทธิเคลมครับ มีแต่ต้องซื้อมาเปลี่ยนสถานเดียว มีแยกขาย ที่ pantip ก็มี ถ้าเข้าศูนย์ตัวแทนจำหน่ายก็มีขายแต่ราคาสูงไปหน่อย

Comment

ประมาณเท่าไรครับอยากทราบราคาที่แท้จริงซักหน่อย

Comment

อันล่ะไม่ถึงร้อยครับ ตอนนั้นเคยซื้อของ AMD

ตอนนี้ที่แน่ๆ อย่าลืมวางเคสในแนวนอนก่อน่ะครับเดี๋ยวซิ้งหลุด CPU ไหม้กันพอดี

Comment

เห็นที่Zeerรังสิตก็เยอะนะ ผมซื้อไว้สำรองก่อนดีกว่า งัดเล่นบ่อยกลัวมันตัวร้อน เอามันมาอาบน้ำ ชักเริ่มเสียว

Comment

Working...
                X