Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปลี่ยน H/W ใหม่ควรลง Windows ใหม่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเปลี่ยน H/W ใหม่ควรลง Windows ใหม่ไหมครับ

เวลาเปลี่ยน Haerware เช่น CPU RAM ใหม่ควรลง Windows ใหม่ไหมครับ

ไม่จำเป็นตรับ โดยเฉพาะ Optical Drive (ผมพูดรวม ๆ นะครับ) Windows จะ Detct Hardware เองครับ

Comment

ไม่เห็นควรเปลี่ยนใหม่เลยนิ

Comment

ไม่ต้องลงใหม่ยกเว้นเปลี่ยนMainboardครับ

Comment

ไม่จำเป็นครับ เว้นแต่พวกเมนบอร์ดหรือฮาร์ดดิสก์(เอ๊ะยังไง) อิอิ

Comment

เปลี่ยน cpu ram ไม่ต้องลงใหม่คับ

Comment

ความสามารถที่เพิ่มจากการUp Gradeใส่Versionใหม่ก็น่าจะเหมาะสมครับ โดยทั่วไปเเล้วไม่ต้องก็ได้

Comment

ไม่จามเปนครับ เพราะมันไม่ต้องใช้ไดร์ฟเวอร์

Comment

อีกเสียงครับ
                  แต่ถ้าเห็นว่าเครื่องเริ่มช้า แล้วมีเวลาลงใหม่ก็ดีครับ

Comment

Working...
                  X