Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าAMDออก CPU fusionจะกระทบATIและ NVIDIAไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าAMDออก CPU fusionจะกระทบATIและ NVIDIAไหมครับ

ถ้าAMDออก CPU fusionจะกระทบATIไหมครับ

brand จะยุบไปรวมกับ AMD เลยรึเปล่า

แล้ว NVIDIA จะสู้กลับยังไง

ขอความเห็นหน่อยครับ

ไม่กระทบครับ
    ATI โดนซื้อไปแล้ว

เพราะการแสดงผลหลักยังต้องในการ์ดจออยู่ครับ

CPU รุ่นใหม่อาจจะ ช่วยการคำนวนของกราฟฟิก และทำให้เล่นเกมส์ดีขึ้น

เพราะว่า การ์ดจอรุ่นปัจจุบัน มีปัญหาคอขวดอยู่ และการพัฒนาเริ่มจะเจอทางตันแล้ว
    คงต้องได้ปรับ เทคโนโลยีใหม่หมดเลยก็ได้

ตอนนั้น CPU + MB + GPU ต้องรองรับกันถึงจะใช้งานได้เต็มที่ครับ

Comment

ใช่ๆ ati ถูกซื้อไปรวมแล้ว ยังไงโลกนี้ก้อต้องมีการ์ดจอครับ ไม่มีไม่ได้ เพราะพวกออนบอร์ด มันมีความละเอียดไม่สู้จ๊ะ เหมือนมือถือมีกล้อง สู้กะกล้่องถ่ายรูป ยังไง พวกทืออาชีพก้อต้องเอา กล้องถ่ายโดยตรงครับ เป็นแบบนี้มานานแล้ว

Comment

คงไปกระทบครับ เพราะ ยังไงถ้าเล่นเกมส์ก็ต้อง การ์ดจอแยกอยู่ดีครับ

Comment

Ati ก็น่าจะอยู่คู่ฟ้าดินครับผม หุหุ

Comment

กระทบ intel หนักสุดครับ

Comment

Fusion ในระยะแรกจะเป็นการรวม GPU กับ CPU ไว้บน DIe เดียวกัน
              ซึ่งประโยชน์หลักๆ ก็คือการส่งข้อมูล CPU-GPU-Memory ทำได้รวดเร็วกว่าการส่งผ่านบัสระบบ
              ระยะหลังๆ มันจะทำงานประสานกันมากกว่าเดิม

มองดูแล้วมันน่าจะเป็นได้แค่ชิป Low-end แต่ว่า
              AMD คงไม่คิดจะทำแค่นั้นแน่ๆ

ตอนนี้เอเอมดีคงกำลังทำในสิ่งที่แตกต่าง ฉีกแนวคิดเราไปจากปัจจุบัน
              และผลกระทบจะเกิดขึ้นกับทั้งวงการเลยก็ว่าได้
              Last edited by beautyless; 25 Aug 2007, 04:05:31.

Comment

Working...
              X