Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังให้ไฟเมาส์ดับตอนปิดเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ............ มันก้อเป็นทุกเครื่องไม่ใช่เหรอคับ ? ยกเว้น รุ่นเก่าๆ

Comment

เปลี่ยนไปใช้เม้า Razer เลยคับ ปิดเครื่องมันก็ดับด้วย ไม่ว่าจะถอดหรือไม่ถอดปลั๊กคับ

จบ......................................................

Comment

ถ้ามีตังค์ เปลี่ยน PSU
        ถ้าจน ถอดปลั๊ก หรือปิดสวิทซ์ปลั๊ก

Comment

จริง

Originally posted by zetec View Post
          ถ้าขยันก็ดึงปลั๊ก

ขยันกว่านั้นก็ดึงสายเมาส์

มีตังค์น้อยแต่ขี้เกียจ เปลี่ยนเมาส์ เป็นแบบเลเซอร์

ตังเหลือเยอะ ซื้อบอร์ดใหม่

ไม่มีอะไรสักอย่าง ก็ทำใจแล้วปล่อยไว้เหมือนเดิม

โดนใจ

Comment

ไม่มีเครื่องสำรองไฟหรอครับ ผมปิด UPS มันก็ดับนะ หรือถ้าอย่างนั้นก็ปิดSWITH ที่ปลั๊กรางก็จบ

Comment

ผมเพิ่งสังเกตเมื่อวานเองนะ ตอนใช้ P5LD2-SE/C ไฟเม้าส์ไม่ดับ แต่พอเปลี่ยนเป็น P5B ปุ๊บไฟก็ดับครับ

ก็สังเกตตอนปิดเครื่อง

Comment

เปิดคู่มือ... แล้วก็ลองหาหัวข้อเกี่ยวกับ จั๊มเปอร์ มันจะมีอยุ่ตัวหนึ่ง ที่ชื่อว่า 5V-VSB อะไรประมาณนี้หละครับ
                เสร็จแล้วมันจะมี 2 โหมดให้ใช้คือ Enable และ Disable ถ้าจำไม่ผิด ให้เราย้ายจั๊มเปอร์ไปเป็น Disable แล้ว
                ไฟเมาส์จะไม่ติดตอนที่เราปิดเครื่องครับ ลองดูแล้วกันนะครับ

ปล.ไม่ต้องกลัวพังครับ มันไม่พังแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                  เปิดคู่มือ... แล้วก็ลองหาหัวข้อเกี่ยวกับ จั๊มเปอร์ มันจะมีอยุ่ตัวหนึ่ง ที่ชื่อว่า 5V-VSB อะไรประมาณนี้หละครับ
                  เสร็จแล้วมันจะมี 2 โหมดให้ใช้คือ Enable และ Disable ถ้าจำไม่ผิด ให้เราย้ายจั๊มเปอร์ไปเป็น Disable แล้ว
                  ไฟเมาส์จะไม่ติดตอนที่เราปิดเครื่องครับ ลองดูแล้วกันนะครับ

ปล.ไม่ต้องกลัวพังครับ มันไม่พังแน่นอนครับ
                  เดี๋ยวไปลองครับ อิๆ

Comment

Working...
                  X