Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับระบบเสียงงับ Realtek HD อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับระบบเสียงงับ Realtek HD อะครับ

คือว่าเวลาผมจะอัดเสียงอะงับมันปรับ stereo mix ไม่ได้เลยอะงับมีแค่ให้ติ๊ก mute เท่านั้นเองงับแล้วก็ที่เกี่ยวกับไมค์มีปรับได้อันเดียวอะงับคือเสียง microphone อย่างเดียวงับที่เหลือปรับไม่ได้งับ ไม่รู้จะทำไงอะงับช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

ใช้โปรแกรมอะไรอัดอ่ะครับ

Comment

audiorecord งับ

Comment

ปกติผมปรับใน volume เอาอะงับที่อยู่ทางขวาล่างอะงับ

Comment

ผมก็ไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่ผมใช้ JetAudio 7 อัดเสียงเอา

ลองใช้โปรแกรม JetAudio 7 บันทึกเสียงสิครับ

มันบันทึกเป็น MP3 ได้เลยครับ

เผื่อจะดีกว่า

Comment

ปัญหาคือตรงที่ปรับ stereo mix ไม่ได้อะงับเวลาอัดเพลงแล้วเสียงมันแตกกระจายเลยงับเพราะมันปรับมาไว้เกือบสุดอะงับ T-T ไม่รู้ว่าจะไปปรับที่ตรงไหนอะงับ

Comment

มีรูปให้ดูไหมครับ นึกไม่ออก

Comment

เนี่ยครับมันปรับไม่ได้อะงับ

Comment

งุงิมันปรับม่าลายงับช่วยทีงับ

Comment

ลองไปที่ Option--> Property ลองเล่นๆแถวนั้นดูครับ ถ้ายังไม่หายลงไดรเวอร์ืไหม่ เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

ลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ก็ไม่หายคร๊าบเหอๆ T-T สงสัยต้องไปซื้อ sound card มาใส่ T-T

Comment

Originally posted by •Benz• View Post
                        เนี่ยครับมันปรับไม่ได้อะงับ
                        เป็นเหมือนกันเลย แต่คุย skype ได้อยู่ ลองอัดไม่ได้ แต่เคยใช้ sony vegas แล้วมันก็บันทึกเสียงได้นะ แต่ใช้โปรแกรมของมัน(ไดเวอร์ซาด์วออนบอร์ด) ไม่ได้เหมือนกัน

Comment

ลองปรับตรง Recording ลดลงซิครับเสียงจะได้ไม่แตก

Comment

แล้วใช้ nero waveeditor ดูครับ ปรับ EQ อะไรได้หลายอย่างๆๆๆโคตรๆๆๆครับ

Comment

Working...
                            X