Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140+GA P35 DS3R ช่วยหน่อยคับงงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140+GA P35 DS3R ช่วยหน่อยคับงงมาก

ตอนนี้ใช้
    CPU E2140
    M/B GA P35 DS3R Rev. A2

มันไปได้แค่ 340 เองคับ พอเพิ่มไป 350 เข้าไม่ได้เลยคับ ลองลดตัวคูณจาก 8 ลงมาเหลือ 6 ก็ เข้าไม่ได้คับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ลองเพิ่มไฟเป็น 1.5 ก็เข้าไม่ได้คับ

ผมสันนิฐานว่าน่าจะเป็นที่ Bus CPU เดิมๆมัน 800 คล๊อกไปที่ 333 เป็น 1333 ถ้าเพิ่มเป็น 350 เข้าไม่ได้แม้จะลดตัวคูณ เป็นเพราะบอร์มันรับ Bus CPU แค่ 1333 หรือเปล่าคับ หรือว่ามันเซ็ตเพิ่มใน Bios ตรงไหน รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ไม่น่าใช่ที่แรมคับ เพราะลองลด Bus แรมแล้ว
    Attached Files

ทดบัสแรมลงยัง นะ (อัดไฟแรมด้วย)

Comment

ตามลายเซ็นผม สบายๆเลยนะคับ e2140@375 เนี่ย ไฟแค่ 1.35 เองคับ

Comment

ตันแล้วมั้งครับ งั้นอ่ะ

Comment

นึกว่ามันจะไปได้เกิน 400 ทุกตัวซะอีก..อิอิ ของผมเคยไป 408

ใครสอยของเราไปหว่า..จำไม่ได้ละ

Comment

มัน่าจะไปได้ไกลกว่านี้คับ เพราะลองลดตัวคูณ CPU จาก 8 เหลือ 6 ก็เข้าไม่ได้เหมือนเดิม
            ไม่รู้ต้องปรับอะไรตรงไหนหรือเปล่า เช่น ปรับให้ M/B ร้องรับบัส CPU ให้มากว่า 1333 เพราะเหตุบางท่าน O/C บัส CPU ไปถึง 2000

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
              นึกว่ามันจะไปได้เกิน 400 ทุกตัวซะอีก..อิอิ ของผมเคยไป 408

ใครสอยของเราไปหว่า..จำไม่ได้ละ
              ของผมตันที่ 423 ครับ อิอิ
              423*9 = 3807

Comment

ตันที่แรมหรือเปล่าครับลองเช็คแรม1:1หรือยังครับ

Comment

อยากรู้ด้วยดันไปครับ

Comment

Working...
                  X