Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปถอย E-2140 มาถูกใจสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมอุณหภูมิห้อง30องศา CPU ยังเย็นได้ถึง25องศาเลย<<<เฉพาะตอนเช้าประมาณ6.30-8.30>>>ถ้าเลยเวลานี้ไปแล้วเป่ายังไงก็ไม่เย็น สงสัยเช้าๆอากาศเย็นสบาย CPUสดชื่น

Comment

Originally posted by earther View Post
      ของผมอุณหภูมิห้อง30องศา CPU ยังเย็นได้ถึง25องศาเลย<<<เฉพาะตอนเช้าประมาณ6.30-8.30>>>ถ้าเลยเวลานี้ไปแล้วเป่ายังไงก็ไม่เย็น สงสัยเช้าๆอากาศเย็นสบาย CPUสดชื่น
      อิอิ มานสดชื่นจริงๆครับ -*- http://picpost.gushare.com/viewimage...le=hT21680.jpg

Comment

Originally posted by sunserus View Post
        ตอนไม่เปิดแอร์ 24-26 C เองเหรอ แสดงว่าบ้านท่านอากาศต้องเย็นมากๆ น่าจะราวๆ 20C ด้วยซ้ำ เพราะไม่น่าเป็นไปได้ที่อุณหภูมิ CPU จะต่ำกว่าอุณหภูมิห้อง อยู่จังหวัดไหนเนี่ยอิจฉา กรุงเทพร้อนตับแตก

เปลือยเคสก็ทำมาแล้วคับ พัดลมจ่อเลย ทำยังไงก็ต่ำกว่าอุณหภูมิห้องไม่ได้
        อยากเย็นมั่งเว้ย
        คิดว่ามีโอกาสน่ะเพราะมี heatsink และพัดลมติดอยู่ด้วย แต่ถ้าไม่มีพัดลมกะ heatsink นั่นแหละเป็นไปไม่ได้ที่จะต่ำกว่าอุณภูมิห้อง

Comment

อย่างเย็นเรยครับ ผมอยุ่เชียงใหม่ ว่า เย็นแล้วนะ เหอๆ

Comment

ช่างกล้าเปรียบเนอะ ดีนะน่ะ ไม่เปรียบกับ k6-2

Comment

อยู่ อลาสก้า

Comment

ผมเดาว่า ยังไม่ได้ OC แล้วเปิด speed step ไว้
                เพราะดูจาก VID มันเป็น 1.320 แต่ Vcore ที่ใช้อยู่ มันแค่ไม่เกิน 1.2 เอง
                ตอน idle น่าจะวิ่งต่ำกว่า default clock ด้วย แค่ 200 x 6 = 1.2 GHz เอง

ตองลอง temp ตอน full load ครับ
                และถ้าจะให้วัด temp อย่างถูกต้อง ควรจะต้องใช้โปรแกรม Core Temp ด้วยครับ

Comment

ก้อมะค่อยแปลกนาา ของผมเปิดแอร์ 25 cpu idle มันยัง 22 เลย แต่ 16 นี่ เย็นโคตรๆ

Comment

Working...
                  X