Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรุ้เรื่องแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรุ้เรื่องแรมครับ

ผมใช้โน๊ตบุค เอเซอร์ 3682 เดิมเเรม 512 ผมอยากเพิ่มอีกสัก 1 กิ๊ก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมมอง Kingmax อยู่ ขอผู้ให้ความรู้พบแต่ความเจริญนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Kimgmax ชื่อชั้นนั้น ดีทีเดียวคับ และก็มี Kington อีกตัวที่หน้าสน คับ

Comment

Originally posted by atels View Post
      ผมใช้โน๊ตบุค เอเซอร์ 3682 เดิมเเรม 512 ผมอยากเพิ่มอีกสัก 1 กิ๊ก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมมอง Kingmax อยู่ ขอผู้ให้ความรู้พบแต่ความเจริญนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
      512 ที่ใช้อยู่ตัวเดียวหรือว่า 2 ตัวล่ะครับ ถ้า ตัวเดียวก้อไปหาซื้อที่มันเหมือนๆกันมาเพิ่ม
      แต่ถ้า256*2 คุณก็ต้องขายไปทั้งคู่ แล้วซื้อใหม่อีกคู่ 512*2 หรือว่า 1024*1

Comment

มานเปง DDR1 รึ DDR2 อ่าครับ
        Kingmax ก็ถือว่าดีใช้ได้เลยนะ ราคา+ประกันก็โอเดีแล้ว(ผมก็ใช้ Kingmax อ่า)

ยังไงก็เช็คตามที่ข้างบนเค้าบอกด้วยนะครับ

Comment

^
          ^
          เพิ่มอีก 1G นะคับ -*- ก็ยัดแรม 1G เข้าไปสิ

ยี่ห้อก็เอาพวก Kingmax Kingston แหละคับ ใช้งานทั่วๆไปได้ดี อย่าลืมดูประกันล่ะ ระวังของปลอมด้วย

Comment

ขอบคุณ คุณ Baow และทุกท่านนะครับ ผมลองเปิดดูเป็น 512 ตัวเดียวครับ คิดว่าจะซื้อ 1G มาเพิ่มครับขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ อีกนิดนึงครับ เรื่องบัสของแรม chipset เป็น 1.6GHz,533MHz FSB,1MB L2 cache แสดงว่าผมต้องซื้อแรม บัส 533 ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

มะใช่นิครับ อันนั้นของFSBครับ มะใช่ของแรม ถ้าอยากรู้ว่าแรมใส่ได้เท่าไหร่ก็ลองดูแรมตัวที่ติดมากับเครื่องครับ ว่าเป็นตัวไหน ดูได้จากค่าของแรมถ้าบอกว่า 512 pc400 ก็หาแรม ที่เป็น pc400 ครับถึงจะถูก

Comment

Working...
              X