Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีการ์ด GF อยู่ในมือแล้วไม่ค่อยปรับอะไร ลองดูนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีการ์ด GF อยู่ในมือแล้วไม่ค่อยปรับอะไร ลองดูนะครับ

สำหรับคนที่มี GFแล้วไม่ค่อยปรับอะไร
    คุณลองปรับใน nvidia control

"การตั้งค่าสีเดสก์ท๊อป">>ความสดใบแบบดิจิตอล(รูปตัวv)สัก38-40 ดูนะคับสีสดขึ้นเยอะ

แล้วก็ลองปรับตรง "ปรับตั้งค่าสีของวีดีโอ">>ความเข้มสี สัก65 อะไรประมาณนั้น

อาจจะทำให้คุณพอใจกับการ์ดที่คุณมีอยู่ก็ได้

ปล.เบื่อพวกใช้การ์ดจอต่างค่าย ที่ชอบว่าของค่ายอื่นเสียๆหายเช่นภาพห่วยแตก ดีแต่แรง ลำคาญ

เอา..แบบนี้มีปัญหาสะแล้วววววอิๆๆ เดี๋ยวตอนดึกเอาภาพให้ดู พอดีเครื่องนี้ของเมีย
    ว่าแต่เอาภาพท่านลงก่อนครับ
    Last edited by sc; 25 Aug 2007, 16:05:05.

Comment

ปรับแค่ให้สีสดขึ้น ช่วยอะไรไม่ได้มากหรอก
      เรื่องความสดของสีกับเรื่องความถูกต้องของแสงสี มันไม่เกี่ยวกันเลย
      ลองไปต่อออก TV OUT ดูนะ สังเกตเห็นได้ชัดว่าตรงขอบภาพ สีจาก ATi จะแยกสีที่ใกล้เคียงกันออกจากกันได้อย่างชัดเจน แต่ nVIDIA จะกลืนเป็นสีเดียวกันเลย

Comment

ถ้าปรับใว้ตลอด จะมีผลไรปะ

Comment

--

Originally posted by Feriuz View Post
          ถ้าปรับใว้ตลอด จะมีผลไรปะ
          ไม่มีผลอะไรครับ

Comment

ผมก็ปรับแกมม่ามาตั้งนานแล้วครับ แต่มันไม่ทำให้ภาพสวยเท่า ati หรอกครับ มันเป็นที่เทคโนโลยีภายในของมันต่างกันอ่ะครับ ปรับยังไงคอนทรัสต์มันก็เยอะกว่า ati อยู่ดีนั่นล่ะครับ คอนเซ็ปการ์ดสองค่ายมันต่างกันครับ ไม่ต้องรำคาญหรอกครับ มันอยู่ที่คนชอบที่จะเลือกใช้ตามลักษณะเด่นของแต่ละค่ายนั่นล่ะครับ ส่วนตัวผมได้หมดทั้งสองค่ายครับ (ยิ่งได้มาใช้ฟรีๆ ยิ่งชอบ)

*ทั้งนี้มันขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของจอด้วยครับ(มันมีเครื่องวัดค่าสีหน้าจอด้วยครับสำหรับคนที่ซีเรียสเรื่องสีจริงๆ)

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
              สำหรับคนที่มี GFแล้วไม่ค่อยปรับอะไร
              คุณลองปรับใน nvidia control

"การตั้งค่าสีเดสก์ท๊อป">>ความสดใบแบบดิจิตอล(รูปตัวv)สัก38-40 ดูนะคับสีสดขึ้นเยอะ

แล้วก็ลองปรับตรง "ปรับตั้งค่าสีของวีดีโอ">>ความเข้มสี สัก65 อะไรประมาณนั้น

อาจจะทำให้คุณพอใจกับการ์ดที่คุณมีอยู่ก็ได้

ปล.เบื่อพวกใช้การ์ดจอต่างค่าย ที่ชอบว่าของค่ายอื่นเสียๆหายเช่นภาพห่วยแตก ดีแต่แรง ลำคาญ
              ปรับตามนี้เลยครับ มันช่วยให้ภาพคมชัดขึ้นและที่โปรแกรมด้วยเช่นpw.dvd http://unlimitpc.com/modules.php?nam...id=330&page=11

Comment

ปรับไปเดี๋ยวสีเพี้ยน ตอนทำphotoshopแล้วจะมึนได้นะเวลาปริ้น

Comment

--

ก็แล้วแต่นะครับผมไม่ได้จะมาชวนทะเลาะกับใคร ผมแค่อยากบอกให้คนที่ใช้GF ที่ไม่รู้เรื่องการปรับสีก็เท่านั้นเอง

ปล.ผมไม่ได้เกลียดATiเลย การ์ดของฝั่งATiผมก็มีหลายตัวที่เคยซื่อมาใช้ PowerColor 9600XT MSIX800PRO PowerColoer1900GT ในรุ่นเก่าๆผมก็เห็น ไม่ใช้ว่าไม่เห็น ในส่วนของtextureมันดูมีมิติกว่าดูมีนูนมีต่ำมากกว่าของNvidia แต่ผมชอบสีสดๆแสบตาภาพดูใส่ๆมากกว่า
                  แต่ที่ไม่ชอบก็คือเห็นหลายๆครั้งที่คนใช้การ์ดจอของฝั่งAtiชอบว่าการ์ดจอของฝั่งตรงข้ามแรงๆ ทั้งๆที่ภาพมันก็ไม่ได้ห่วยอะไรขนาดนั้น

Comment

นาๆ จิตตัง ซื้อมา ใช้ให้คุ้ม จบข่าวคับ พี่น้อง + +!

Comment

เอิ้กๆ ผมใช้จอ LG อยู่มันมี Feature Dynamic Contrast มันสวยอยู่แล้วอะครับแหะๆ

Comment

ผมก็ปรับสีนะ แต่ไม่อยากสด มาก แสบตา -*-

Comment

จิงผมก็แฟน ATi คนนึงอ่ะนะ ยังเคยปล่อยใจไปกะ 7900 GS เลยอ่ะ แต่ไม่สอย รักเดียวใจเดียวครับ ก็ยอมรับว่า GF เป็นคู่แข่งที่ร้ายกาจจิงๆ

Comment

Working...
                          X