Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ปรับตั้งจอ Samsung 226bw หรือ2232GW หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ปรับตั้งจอ Samsung 226bw หรือ2232GW หน่อยคับ

เพิ่งซื้อมาวันนี้เป็นรุ่น 2232GW คับ จอเก่าเป็น 17นิ้ว CRT
    ปกติผมจะนั่งหน้าจอเป็นเวลานาน อ่านเวป ดูหนัง จะปรับค่า Gamma ค่า Brightness Contrass เท่าไหร่ โหมดไหนดีคับ ทำให้ไม่ปวดตาง่ายๆอะ

จอผมไม่เห็นมีปรับเป็นโหมด Game หรือ movie อัตโนมัตเลยอะ ถ้าจะทำให้มีต้องทำยังไงมั่งครับ
    ใครเคยใช้ขอคำแนะนำหน่อยคร้าบ

สายตาแต่ละคนคงไม่เหมือนกันหรอกครับ ลองค่อยๆปรับดู
    หากใช้เป็นเวลานาน ปรับสีสันสดใสเจิดจ้าแบบที่เปิดโชว์ในห้างคงจะไม่ไหว แนะนำให้ปรับ brightness น้อยที่สุดที่คุณพอจะรับได้ มันจะช่วยถนอมสายตา
    และก็ดู***งซักสามฟุตนะ(แล้วแต่งานนะครับ ถ้าเล่นเกมส์ก็นั่ง***งหน่อยครับ)

Comment

จอเป็นไงมั่ง ใช้งานแจ่มมั้ย ผมเล็งอยู่เหมือนกัน แต่เป็นตัว 2032GW นะ 20"wide งบไม่ถึง2232GW น่ะครับ อยากรู้ว่าซื้อที่ร้านไหน ถ้าไม่รบกวนอยากขอเบอร์โทรร้านด้วยครับ ผมก็จะซื้ออีก 2-3วันนี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ร้าน Incom ชั้น2อะคับ เบอร์โทรจำไม่ได้อะ ลองไปดูของจริงเองก่อนดีกว่าคับ
        จอก็ใช้ดีนะ แต่ผมใช้จอ 17 CRT มานาน พอมาเจอจอใหญ่ๆ มึนๆงงเหมือนกัน เดี๋ยวคงชิน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

สว่างแสบตามากก ถึงมากที่สุด อิอิ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
              ร้าน Incom ชั้น2อะคับ เบอร์โทรจำไม่ได้อะ ลองไปดูของจริงเองก่อนดีกว่าคับ
              จอก็ใช้ดีนะ แต่ผมใช้จอ 17 CRT มานาน พอมาเจอจอใหญ่ๆ มึนๆงงเหมือนกัน เดี๋ยวคงชิน
              ไม่เกิน 2 วันครับ เดี๋ยวก็ชิน

ผมใช้ crt 17'' มาหลายปี มาเปลี่ยนเป็น 22'' wide ช่วงแรก ๆก็งงเหมือนกัน ใช้ไปซักพักจะชินแล้วชอบไปเองครับ

Comment

ผมกำลังหาข้อมูลจอLCD22"อยู่ครับ
                http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2430167.html
                อยากถาม[B]ว่าจอกระจก22"[/B] ใช้นานๆแล้วมันแสบตาหรือสะท้อนแสงมากหรือเปล่า มีข้อดีข้อด้อยอย่างไร ครับ

Comment

Working...
                X