Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอLCDด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมแนะนำซัมซุงมากกว่านะคับ ผมไปดูที่ร้านมาแล้ว สีสด สีสวย designสวย ดูแ้ล้วมีราคากว่าLGเยอะเลย

ปล.ไม่แน่ใจ 732N มีตัวwide เปล่านะ ลองเดินหาเอา ถ้าไม่รีบวันนี้เราไป1000ทิพ เดี๋ยวดูมาให้แล้วจะมาโพสบอก

Comment

มีงบหา 19" wide แฟตตรอนดีกว่า(จอเงาๆ อ่ะเรียกไม่ถูก แต่ข้อเสียมันจะสะท้อนแสง)
      ส่วนผมใช้ ซัมซุง 940BW ครับ ยังไม่เจอเดดเลย ใช้มา3เดือนละ...

Comment

Originally posted by NewweN View Post
        ผมแนะนำซัมซุงมากกว่านะคับ ผมไปดูที่ร้านมาแล้ว สีสด สีสวย designสวย ดูแ้ล้วมีราคากว่าLGเยอะเลย

ปล.ไม่แน่ใจ 732N มีตัวwide เปล่านะ ลองเดินหาเอา ถ้าไม่รีบวันนี้เราไป1000ทิพ เดี๋ยวดูมาให้แล้วจะมาโพสบอก
        ขอบคุณท่าน NewweN มากๆครับ ถ้ายังไงไปดูมาแล้วก้อช่วยมาโพสบอกด้วยละกันนะคร้าบผม

Comment

Originally posted by ImIlluSion View Post
          มีงบหา 19" wide แฟตตรอนดีกว่า(จอเงาๆ อ่ะเรียกไม่ถูก แต่ข้อเสียมันจะสะท้อนแสง)
          ส่วนผมใช้ ซัมซุง 940BW ครับ ยังไม่เจอเดดเลย ใช้มา3เดือนละ...
          ท่าน ImIlluSion คิดเหมียนกันเด๊ะ ครับ ผมก้อกำลังหา 19" wide อยู่ อิอิ
          ถ้ามันไม่มีตัวเลือกอื่นก้อคงใช้ตัวเดียวกับท่านนี่แหละครับ แต่ว่าไอ้ตัว ที่ว่า จอเงาๆ นี่

รุ่นไหนครับอยากรู้จะได้ลบไปจากตัวเลือกครับ ถ้าจำได้ก้อช่วย
          มาโพสอีกทีเด้อครับ

Comment

ดันๆๆๆ ต่อไปครับ เพื่อความหลากหลายและ เพื่อความแน่นอนของตัวเลือกเดิมๆ
            วะฮ่าๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by thawapao View Post
              แนะนำแบบธรรมดาด้วย ผมไม่ชอบ ไวดสกรีน ~~
              เหมือนผมเลยครับ ไม่ชอบ wide screen ผมใช้ samsung 732N+ อยู่ ที่จริงถ้ามีตังหน่อย เป็น 932N+ มี DVI ด้วย ก็ดี

Comment

Philips 190C 19นิ้วสีเป็นธรรมชาติดีไม่ฉูดฉาดใข้นานๆไม่แสบตาเคยชื้อ 6850 ตอนนี้ไม่รู้ ครับ

Comment

ไปเบิ่งมาแระ ไม่มีอะ หรือว่าหาไม่เจอเนี่ยแหละ

Comment

Originally posted by boonx22 View Post
                    Philips 190C 19นิ้วสีเป็นธรรมชาติดีไม่ฉูดฉาดใข้นานๆไม่แสบตาเคยชื้อ 6850 ตอนนี้ไม่รู้ ครับ
                    ตอนแรกก้อว่าจะใช้ philips รุ่น 190 CW เนี่ยครับ แต่พอเจอกระทู้ Philips เข้าไป
                    เซ็งเลยครับ ไม่นึกว่าจะบริการได้ .. .. ตุ๊ดๆๆ .. .. ขนาดนี้

Comment

ผมใช้ ซัมซุง 940bw เวิร์คนะ สีโอเค ไม่สดมากมาย ราคาถูกด้วยนะตอนนี้ ผมซื้อมาหมื่นหน่อยๆ ตอนนี้ 6 พันปลายๆ T_T

Comment

เทียบสเปคแต่ละรุ่นสิครับ แล้วดูว่าสเปคไหนที่ตรงกับความต้องการ แต่ถ้าเล่นเกม response time ต้องน้อยเข้าไว้ ตอนนี้น้อยสุดก็ 2 ms

Comment

แล้วถ้าตัดต่อวีดีโอเนี่ย response time เกี่ยวมั้ยครับ
                          แล้วค่า contrast ยิ่งมากยิ่งดีใช่ปะคับ

Comment

เอาแบบผมไหม ก่อนจะซื้อเลือกไว้ในใจ 4-5 รุ่น สเปค ใกล้ๆ กัน เน้น res. time 2 ms เป็นหลัก แล้วไปเดินดูของจริง ว่าภาพอันไหนสวย แล้วตาผมก็มองว่า LG1960TR สวยสุดในรุ่น 19 นิ้ว แล้วตรงตามงบที่ผมตั้งไว้ ที่แรกว่าจะเอา ซัมซุง 206BW แต่เกินงบไปหน่อยแล้วแฟนก็ไม่ชอบจอ wide ด้วย

Comment

ขอบคุณท่าน dkk มากมายครับ แนะได้ตรงประเด็นแบบถึงลูกถึงคนเลยครับ

นับถือ ๆ

Comment

ไม่เป็นไรครับ เล็กน้อยๆ

Comment

Working...
                                X