Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามพวกท่านที่รู้การโหลดบิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามพวกท่านที่รู้การโหลดบิต

การโหลดบิตให้เร็วมานเกี่ยวกับอะไรอะคับแล้วมันหาโหลดจากไหน

อยากรู้จิงๆ
    Attached Files

ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ
    ต้องใช้ ADSL ความเร็วขึ้นอยู่กับ ความพอใจและเงินที่ต้องการจ่ายครับ
    เวปบิท ก็มีหลายเวปครับ เลือกเอาตามสบายเลย
    ถ้าเครื่องของท่านทำ Connectable เป็น Yes ได้ ก็จะดีเยี่ยมเลยครับ
    สเป็คเครื่องไม่จำเป็นยกเว้น Harddisk ต้องมากพอสมควร 40 G (ก็คิดว่าอาจจะน้อยไปสำหรับสำหรับการโหลดและปล่อยพร้อมๆ กัน)
    ความเร็วขึ้นอยู่กับเนต
    ต้องมีความเอื้อเฟ้ือเผื่อแผ่กับเพื่อนสมาชิก (อันนี้สำคัญมาก สำหรับ นักโหลดบิท)

ปล. เมื่อมีข้างบนแล้ว สิ่งที่อาจจะสนใจต่อไปก็คือ COLO ครับ
    Last edited by Drunk; 25 Aug 2007, 19:22:40.

Comment

Originally posted by Drunk View Post
      ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ
      ต้องใช้ ADSL ความเร็วขึ้นอยู่กับ ความพอใจและเงินที่ต้องการจ่ายครับ
      เวปบิท ก็มีหลายเวปครับ เลือกเอาตามสบายเลย
      ถ้าเครื่องของท่านทำ Connectable เป็น Yes ได้ ก็จะดีเยี่ยมเลยครับ
      สเป็คเครื่องไม่จำเป็นยกเว้น Harddisk ต้องมากพอสมควร 40 G (ก็คิดว่าอาจจะน้อยไปสำหรับสำหรับการโหลดและปล่อยพร้อมๆ กัน)
      ความเร็วขึ้นอยู่กับเนต
      ต้องมีความเอื้อเฟ้ือเผื่อแผ่กับเพื่อนสมาชิก (อันนี้สำคัญมาก สำหรับ นักโหลดบิท)

ปล. เมื่อมีข้างบนแล้ว สิ่งที่อาจจะสนใจต่อไปก็คือ COLO ครับ

ใช่แล้วคับท่าน

Comment

โหลดเองก้อ ใช้พวกโปรแกรม utorrent คับ หาไฟได้จาก download.com
        แล้วก้อไปเอาไฟล์ ทอเรนต์จากเว็บ www.mininova.org อยากได้อะไร เสิทเอาจากเว็บเลย

Comment

โหลดให้เร็วอยุที่เนตครับ cpu ramมีผลน้อยมากจนแทบไม่มีเลยhdควรสูงๆหน่อย ถ้าท่านคิดจาโหลดไฟล์ใหญ่ๆ

Comment

โหลดบิทขึ้นอยู่กะเน็ท ครับ ผมx23600@2.3 มันก็ยังโหลดได้เท่าเดิม

Comment

Forward Port เราเตอร์เน็ต ADSL ด้วย จะดีมาก

Comment

BitComet กินแรมนะค้าบ
                เปิดไว้ 7 วัน ตอนนี้มันฟาดไป 200k
                ปิดเมื่อ 7 วันก่อนเพราะไฟดับ T_T

Comment

โหลดให้เร็วขึ้นกับความเร็วเน็ทครับ

#หมายเหตุ# โหลดบ้านสะดวกแต่ช้า โหลด Colo เร็วกว่า แต่เสียเวลาไปเอาไฟล์

Comment

Originally posted by kickkok View Post
                    โหลดให้เร็วขึ้นกับความเร็วเน็ทครับ

#หมายเหตุ# โหลดบ้านสะดวกแต่ช้า โหลด Colo เร็วกว่า แต่เสียเวลาไปเอาไฟล์
                    นั่นน่ะสิ โหลดบ้าน น่าจะคุ้มกว่านะ

Comment

Originally posted by dewiez View Post
                      BitComet กินแรมนะค้าบ
                      เปิดไว้ 7 วัน ตอนนี้มันฟาดไป 200k
                      ปิดเมื่อ 7 วันก่อนเพราะไฟดับ T_T
                      กินแรมมากครับ จากที่ผมเคยใช้ แรม 1G เหลือแค่ 200 ก่าเมก เป็นบางครั้ง
                      แต่ความเร็วนี่กระฉูด เน็ต 512K โหลดได้ประมาณ 56kb/s สูงสุดเคยทำไว้ที่ 71 kb/s แต่ใช้โปรแกรมกระตุกมากๆ

Comment

ผมใช้bitcomet0.70 อยุสงขลา เนต1m โหลดเตมที่ก้อ100-115อะครับ เล่นmsnไปด้วย

Comment

ทรัพยากรณ์เครื่องแทบจะไม่จำเป็นต้องแรงเลยคับ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีเลย ส่วนใหญ่ net สำคัญสุด เพราะเรา downland นี่ใช่ป่ะ แต่ความเร็วก็ต้องสูสีไปด้วยกันนะคับ CPU ไม่เท่าไรยกเว้นเล่นเกมด้วยโหลดด้วย แต่ว่า RAM ต้องถึงนะคับ เช่นถ้าคุณมี RAM ~ 256 windows ใช้ run 80 เปิดโปรแกรม2ตัวๆละ60+70 ก็เป็น210 เหลือ run bit แค่ 46mb คงไม่พอเพราะการ downland ก็คือการ coppy นั่นแหละคับเวลาที่คุณ coppy file คุณจะใช้ Ram สูงมาก แต่โหลดbit อยุ่ที่netถ้าโหลดช้าก็กินramน้อยเพราะความเร็วในการดึงfileน้อยถ้าnetเร็วก็กินเยอะเพราะดึงข้อมูลเยอะคล้ายๆกับเวลาที่คุณตั้งความเร็วในการ burning แผ่น CD-DVDR นั่นแหละคับตั้งน้อยคอมก็ไม่เฉื่อยหรือปรับสุดแต่ramถึงก็ไม่เฉื่อย ส่วนที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับ Seeder แล้วแหละคับว่าคนที่ปล่อย file ให้คุณ net จะแรงเท่าไร เช่นถ้าคุณ net 1m แต่คน seed1คนnetวิ่ง256 ก็คงดึงใด้ไม่เกิน30kb/วิน่ะคับ แค่ถ้าคนseed30คนๆละ10kb ก็วิ่ง300kb/วิ แต่คุณจะโหลดใด้สุงสุดแค่ความเร็วของคุณนั่นก็คือ ประมาณ120-150kb/วินั่นเองคับ ...

Comment

ใหลดบิตคืออะไร อ้า ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ แบบ ว่าผมเลิกเล่นคอมไปนานเลยเพราะมัวบ้าสาวๆช่วยบอกหน่อยน๊าค๊าบบบ

Comment

Originally posted by command234 View Post
                              ใหลดบิตคืออะไร อ้า ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ แบบ ว่าผมเลิกเล่นคอมไปนานเลยเพราะมัวบ้าสาวๆช่วยบอกหน่อยน๊าค๊าบบบ
                              ดูตามลิ้งค์น่าจะให้คำตอบได้ครับhttp://community.thaiware.com/index....owtopic=192975

Comment

Working...
                              X