Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Bus หน่อยครับ. ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Bus หน่อยครับ. ..

ถ้าบอดเรารับ 100

แต่เราใส่ 133. .

มันจะได้มั้ยครับ. ..

ได้งับ เห็น100เดียว....จบข่าว

Comment

Originally posted by dears View Post
      ได้งับ เห็น100เดียว....จบข่าว

ใช่ครับตามนั้นเลย

อย่างบอร์ดผม Bus 266 เอา DDR400 มาใส่ มันจะทำงานได้แค่ 266 ตามความเร็วสูงสุดที่บอร์ดรองรับ

Comment

แล้วเรื่องความเสถียรล่ะครับ ผมจะได้หา 400ไปใส่ 266 ให้แฟนมั่ง...เผื่ออัพจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนแรม

Comment

เทสลายเซ็นต์

Comment

Originally posted by ImIlluSion View Post
            แล้วเรื่องความเสถียรล่ะครับ ผมจะได้หา 400ไปใส่ 266 ให้แฟนมั่ง...เผื่ออัพจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนแรม

อืม.....ผมว่าอันนี้แล้วแต่บอร์ดอ่ะครับ แต่ส่วนมากไม่มีปัญหาอ่ะครับของผมก็เสถียรดี ดูจากชิปเซ็ตก็ได้ครับถ้าของ intel ส่วนมากไม่มีปัญหา ของ VIA ถ้าชิปเก่าๆมันจะมีปัญหาเรื่องการรองรับนิดหน่อยแต่ถ้าใหม่ๆก็สบายๆครับ ส่วนถ้าชิปเป็นของ sis อันนี้ไม่ทราบครับ...... -_-"

Comment

Working...
            X