Announcement

Collapse
No announcement yet.

PentiumD และ Core 2 ตัวใหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PentiumD และ Core 2 ตัวใหนแรงกว่ากันครับ

คือผมจะซื้อเครื้องเซฟเวอร์ เลิกไม่ถูกอะครับ อยากได้ที่มันดีๆ

ไม่ทราบว่า

Intel PentiumD (Dual Core) Processor 3.40 GHz

และ

Intel Core2Duo E6500 2.40 GBz

ตัวใหนแรงกว่ากันและดีกว่ากันครับ

แล้วไม่ทราบว่า

Core2Duo ที่ขายอยู่ตอนนี้มีความเร็วเยอะสุดเท่าไรครับ

อ่านดูครับ

04/07/06 ทดสอบจริง Intel Core 2 Extreme X6800 อาวุธหนักตัวใหม่จากอินเทล [Review]
    14/06/06 Intel "Conroe" Performance Preview แอบดูความแรง Core 2 Duo [Review]

Comment

แล้วไม่ทราบว่าราคาของ

Core2Duo 2.93 GBz ในตอนนี้เท่าไรหรอครับ
      พอจะมีเว็บเชคราคาใหมครับ

Comment

ทำ SV Rag เหรอ E6300 ก็พอแล้วมั่ง ขอเน็ตแรงๆ แล้วก็แรมเยอะๆ แค่ P4 แรม2Gb ก็รับได้เป็นพันคนแล้ว

Comment

เค้าคงพิม เลือกเป็นเลิกน่ะครับ คงไม่ทำเซิฟ แร็ก หรอก

ทำเซิฟแร็ก ซีพียู ธรรมดาๆ+แรมเยอะก่าเน็ตดีๆก็ได้แล้ว(ผมเคยเปิดอยู่พักนึง)

Comment

ผมดูจากชื่ออ่ะ แหะๆ rag2club

ปล. ผมก็เคยเปิด SV Rag มาเหมือนกัน อิอิ

Comment

อ่อตอนนี้ผมก็เปิด
              Server RAG อยู่

เครื่องที่เปิดก็

Processor Intel Pentium D (Dual Core) 3.4 GHz (64 bit)
              Cache 4mb Internal L2 Cache/800MHz System Bus
              Chassis 1u Rack Mount
              Memory 2 Gb DDR SDRAM
              Harddrive 250 Gb S-ATA

แต่อานนี้อยากได้แบบแรงๆซักเครื่องอะครับ
              พอจามีเว็บตรวจสอบราคา CPU ใหมอ่า
              ที่ม่ะช่าย Pantip

Comment

Core 2 Extreme 2.93Ghz ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 949 เหรียญหรือราวๆ 36000 บาทที่อเมริกา

ถ้ามีคนขายในไทยราคาน่าจะเกิน 40000

Comment

ก็busitekไงครับไม่ก็hardwarehouse

Comment

แพงหูฉี่เลย

-*- ง่ะ
                    ใช้ 2.40 ไปก่อนดีก่า งิ

Comment

ถ้าคุณเปิดเล่นๆ แนะนำอย่าอัพเกรดเลย Pentium D 3.4GHz ที่ใช้อยู่ก็ดีอยู่แล้ว แต่ก่อนผมเปิด Pentium D ยังไม่เกิดด้วยซ้ำ ส่วนพวกที่เขารับคนเยอะๆได้ ต้องเช่าโฮส แถมเปิดใน Linux เปิดได้เป็นอาทิตย์ก็ไม่ล่ม

ขอแนะนำให้ลองไปศึกษา Cofig SV เอาดีกว่า ถ้าคอมไฟล์ SV ได้ดีมันก็จะล่มยากขึ้น ถ้าเน็ตเร็วไม่พอเครื่องดีแค่ไหนมันก็รับคนได้น้อยเท่านั้น
                      Last edited by Trojan; 23 Oct 2006, 23:06:24.

Comment

อ่อ CPU Core2 นี้ ผมจะเช่ามาทำอย่างอื่น
                        ไม่ได้เปิดแรค
                        เครื่องที่เปิดแรคก็ใช้เครื่องเดิมอ่ะ แล้วใช้ระบบ Linux เปิดอยุ่ด้วย -*-

อยากทราบราคาของ Core2 แต่ล่ะความเร็วอ่า หิหิ

Comment

Originally posted by rag2club View Post
                          อ่อ CPU Core2 นี้ ผมจะเช่ามาทำอย่างอื่น
                          ไม่ได้เปิดแรค
                          เครื่องที่เปิดแรคก็ใช้เครื่องเดิมอ่ะ แล้วใช้ระบบ Linux เปิดอยุ่ด้วย -*-

อยากทราบราคาของ Core2 แต่ล่ะความเร็วอ่า หิหิ
                          Core2 Duo E6300 7,590
                          Core2 Duo E6400 9,350
                          Core2 Duo E6600 13,390
                          Core2 Duo E6700 20,700

มีหลายเว็บอ่ะ
                          http://www.com-hub.com/CPU.htm
                          http://www.thanni.com/
                          http://www.hwhinter.com/price.php

เปิด SV บน Linux เลยเหรอสอนผมมั่งจิ ใช้ Linux มะเป็นอ่ะหรือ FreeBSD ก็ได้ แหะๆ

Comment

อ่าขอบคุณมากงับ

Comment

สอนทงหนายอ่า MSN หยอ หุหุ

Comment

Working...
                              X