Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมถึงเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมถึงเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ

ทำไมถึงเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ
    ทั้งที่เมื่อเช้าก็เพิ่งเข้าไปเล่น พอสักครู่นี้เปิดโปรแกรมเข้าไปในเกมส์ หน้าจอมืดไปสักครู่เหมือนกำลังเข้าเกมส์ สักพักหน้าจอก็เป็นหน้าเดสท๊อปปกติ ตรงทาร์คบาร์ด้านล่างก็มีชื่อโปรแกรมเปิดค้างไว้อยู่ พอคลิกเข้าไปใหม่ก็จะเด้งขึ้นมาสักครู่ แล้วก็แว๊บลงไปในทาร์คบาร์เหมือนเดิม มักจะเป็นกับเกมส์พวก GameHouse แต่บางวันก็เล่นได้ งงมากเลยครับ วันนี้ลองรีสตาร์ทดูหลายรอบก็ยังเล่นไม่ได้เลย

เลยลองเข้าพวกเกมส์ CC3 กับ Ghost Recon ก้เข้าได้ปกติครับ

เป็นเฉพาะเกมส์ install พื้นๆทั่วไป คงไม่เกี่ยวกับการ์ดจอนะครับ

รบกวนท่านผู้รู้ หรือท่านที่เคยเจออาการเหมือนผม ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะเกมส์พวกนี้ลูกกับแฟนจะชอบเล่นมากๆ

อ้าว ลืมดูฟอรั่ม จริงๆต้องไปถามในห้องเกมส์ใช่หรือไม่ครับ คงไม่ว่ากันนะ

Comment

Originally posted by dzire View Post
      อ้าว ลืมดูฟอรั่ม จริงๆต้องไปถามในห้องเกมส์ใช่หรือไม่ครับ คงไม่ว่ากันนะ

แล้วผมต้องตามเข้าไปตอบที่ ฟอรั่มเกมส์อ๊ะป่าวเนี่ย

Comment

Originally posted by YetiBoy View Post
        แล้วผมต้องตามเข้าไปตอบที่ ฟอรั่มเกมส์อ๊ะป่าวเนี่ย
        ตอบในกระทู้นี้ก็ได้ ถ้าพอทราบวิธีเเก้ไข

Comment

Working...
        X