Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่วนสำคัญ!ตรงภาคจ่ายไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่วนสำคัญ!ตรงภาคจ่ายไฟ

ท่าน เซียน เรื่องบอร์ด ทุกท่านคิดว่าตัวเก็บประจุโซลิด คาปา ของบอร์ดรุ่นใหม่ๆ
    ถ้าจำแนกตามสีแล้ว อย่างเช่น สีเงินแถบแดง หรือเงินแถบฟ้า จะมีคุณสมบัติคุณภาพ และประโยชน์เหมือนหรือต่างกันหรือไม่ครับ ให้ความรู้ด้วยครับ

พอกันครับแล้วแต่ยี่ห้อ

Comment

โซลิดไม่ใช่ว่าจะไม่บวมนะ บวมแต่แตกอยู่ข้างในก็มีนะ

บางยีห้อใช้โซลิดทั้งบอร์โต่เป็นโซลิดของถูกๆ ก็ไม่ต่างกับ ธรรมดาเท่าไหร่

Comment

ไม่ต่างมาก

Comment

สีมันแล้วแต่ผุ้ผลิตคาปาด้วยมั้ง?
          ปกติ สีนั้นเอาไว้บอกขั้ว เหมือน C.ธรรมดา ก็มีขีอ - บอกข้างๆ

Comment

ลองๆหาดูแล้วเจอประมาณนี้อะครับ ต่างยี่ห้อก็ต่างสี

อย่างข้างล่างนี้สีแดงก็ยี่ห้อนึง สีฟ้าก็ยี่ห้อนึงครับ

แต่ก็ไม่ทราบแน่ชัดว่ายี่ห้อไหนจะดีที่สุด

ที่นี้มาดูบนบอร์ดบ้าง

อันนี้ Intel D975XBX2 ใช้สีฟ้า

อันนี้ Gigabyte GA-965P-DQ6 ใช้สีฟ้ากับสีเขียว

อันนี้ Asus P5N32-E SLI Plus ใช้สีแดง

Last edited by pod; 26 Aug 2007, 20:22:42.

Comment

คือ ของผม Asus P5KE WiFi ข้างกล่องหรือ รีวิวทั่วไปจจะเป็นสีแดงทั้ง เมนบอร์ด แต่ ตัวบอร์ดของผม ได้เป็นสี
              ออกม่วง ซะส่วนใหญ่ เป็นล็อตที่ค้างรึเปล่าครับ หรือว่าปกติ แล้วแต่ผู้ผลิตจะผลิตออกมา
              ขอบคุณท่าน PoD ที่หาข้อมูลให้ครับ

Comment

ตัวเก็บประจุโซลิด ทนกว่า อายุการใช้งานนานกว่าตัวธรรมดา แต่คุณสมบัติเหมือนกัน
                บางบอร์ดอัดโซลิคเยอะๆ เพื่อกดราคาขายได้มากขึ้น..อิอิ
                เป็นเหตุผลทางใจเพื่อดึงลูกค้าไง....

Comment

Originally posted by chocco1333 View Post
                  คือ ของผม Asus P5KE WiFi ข้างกล่องหรือ รีวิวทั่วไปจจะเป็นสีแดงทั้ง เมนบอร์ด แต่ ตัวบอร์ดของผม ได้เป็นสี
                  ออกม่วง ซะส่วนใหญ่ เป็นล็อตที่ค้างรึเปล่าครับ หรือว่าปกติ แล้วแต่ผู้ผลิตจะผลิตออกมา
                  ขอบคุณท่าน PoD ที่หาข้อมูลให้ครับ

มะเปงยัย

อ่านนี่ยังครับ

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=62014&page=2

Comment

Working...
                  X