Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง intel กะ amd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถูกต้องแล้วครับ..........ตามข้างบนเลยครับ

Comment

^
      ^
      ^
      ด้วยคนครับ ผมใช้แค่ AMD ก็เอาอยุทุกเกมส์แล้ว ตอนนี้ เล่นไรก็สบายๆ ใช้แบบพอเพียง

Comment

AMD ราคาถูกดี ประสิทธิภาพก็ดี แถมใช้แล้วยังหน้าตาดีอีกต่างหาก แล้วอย่างงี้ยังจะมีเหตุผลอะไรอีกที่จะโน้มให้ผมไปใช้ Intel อีกล่ะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by burmkung View Post
          AMD ราคาถูกดี ประสิทธิภาพก็ดี แถมใช้แล้วยังหน้าตาดีอีกต่างหาก แล้วอย่างงี้ยังจะมีเหตุผลอะไรอีกที่จะโน้มให้ผมไปใช้ Intel อีกล่ะครับ อิอิ

นี่แหละ เหตุผลแท้จิงที่ผมเลือกใช้AMD

Comment

เพิ่งย้ายค่ายครับ เพราะ ราคา ทั้ง คุณภาพ ต่างกันมากพอสมควร
            คุณภาพคือ เอาไว้เล่นเกมส์นะ-.- AMD เค้าเซียน

Comment

ผมใช้ encode หนัง พูดตรงๆว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายนะครับ

Comment

Originally posted by cmo View Post
                ผมใช้ encode หนัง พูดตรงๆว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายนะครับ
                หัวเดียวของผมก็ Encode หนังได้นะครับ แล้วก็คุณภาพก็ดีด้วยไม่ต่างกับของแรง แค่เวลานานกว่านิดหน่อยไม่ใช่เรื่องใหญ่

Comment

ถ้าอยากใช้งานด้านMultimeddiaนะครับ แนะนำว่า ให้ใช้AMDตัวที่ท่านคิดว่าแรงตามเงินท่าน
                  แล้วเอาส่วนต่างเรื่องราคาที่เหลือเอาไปซื้อ Card Raid แล้วมาต่อRaid 0 เอา รับรองว่างานที่ท่านต้องการน่ะ
                  มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับCPUเสมอไป หลายท่านอาจจะไม่เคยเล่นCard Raid ให้ลองดูนะครับ
                  แล้วจะรู้ว่าแรงกว่าRaid On Boardขนาดไหน ผมเคยใช้งานด้านนั้นมา เร็วผิดหูผิดตาเลยครับ
                  ที่บ้านผมก็เล่นAMDกันทั้งบ้าน

Comment

ผมใช้ AMD จึง กินดี อยู่ดี หน้าตาดี มีเงินใช้..... เกี่ยวกันไหมอ่า

Comment

ตอน A64 ออกก็แรงก่า P4 พอ intel ออก C2D มา ก็แรงก่า A64 อยู่แล้ว
                      เป็นธรรมดา ผลัดกันเดินครับ
                      แต่ผมใช้ AMD นะคับ

Comment

AMD เท่านั้นที่คุณต้องการครับ
                        Intel มันก็ได้แต่ Convert หนังโป๊ขายอ่ะ รับรองน้ำเพียบ
                        Last edited by ioio0488p; 27 Aug 2007, 17:14:10.

Comment

Originally posted by WATERMAN59bub View Post
                          ถ้าอยากใช้งานด้านMultimeddiaนะครับ แนะนำว่า ให้ใช้AMDตัวที่ท่านคิดว่าแรงตามเงินท่าน
                          แล้วเอาส่วนต่างเรื่องราคาที่เหลือเอาไปซื้อ Card Raid แล้วมาต่อRaid 0 เอา รับรองว่างานที่ท่านต้องการน่ะ
                          มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับCPUเสมอไป หลายท่านอาจจะไม่เคยเล่นCard Raid ให้ลองดูนะครับ
                          แล้วจะรู้ว่าแรงกว่าRaid On Boardขนาดไหน ผมเคยใช้งานด้านนั้นมา เร็วผิดหูผิดตาเลยครับ
                          ที่บ้านผมก็เล่นAMDกันทั้งบ้าน
                          Raid Card รู้สึกว่าจะราคาไม่ต่ำกว่า 4000 มั้งครับ ได้ Harddisk 2 ลูกเลย

Originally posted by ioio0488p View Post
                          AMD เท่านั้นที่คุณต้องการครับ
                          Intel มันก็ได้แต่ Convert หนังโป๊ขายอ่ะ รับรองน้ำเพียบ

Comment

amd แรงร้อน bus จัด การประมวณผลเร็วมากเพราะตัดการประมวณผลที่ไม่จำเป็นหรือเล็กๆน้อยๆออก ส่วน intel แรงต่ำ bus เฉื่อย ประมวณผลละเอียด เรียกว่ายิบย่อยก็เอามาทำจึงทำให้ช้าแล้วแถมเจ้าตัวbusน้อยอยุ่แล้วก็ยิ่งไปกันใหญ่ ส่วนตัวนะผมว่าถ้าเล่นเกมหรือทำอะไรที่ต้องใช้ความเร็วของCPUต้องยกให้AMDส่วนงานละเอียดเรื่องมากต้องให้intel ชายAMD หญิงintel ไปละกัน... อ่อแล้วรู้กันมั้ยว่า AMD ลง windows เร็วกว่าintel 10-15 นาทีเลยน๊ะ ขอบอก

Comment

AMD ใช้แล้วหน้าตาดีคับอิอิ

Comment

AMD มันสุดยอดอยู่แล้วลองแล้วจะติดใจ ผมยังไม่เคยชื้อของ Intelเลย มันประทับใจamd อ่ะ
                                เดินตามเทคโนโลยีมันไม่ทันหรอกคับ เดินแบบพอเพียง+พอใจเราดีกว่าน่ะ ถ้าผมมีเหลือกินเหลือใช้จะสร้างsupercomputer ไว้เล่นเกมก็คงไม่น่าเกลียดหรอก555+

Comment

Working...
                                X