Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็วของแรมลดลงเกี่ยวกะไวรัสมะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็วของแรมลดลงเกี่ยวกะไวรัสมะคับ

ความเร็วของแรมลดลงเกี่ยวกะไวรัสมะคับคอมพึ่งซื้อได้3วัน ตอนแรกมานเร็ว1gb
    ตอนนี้เหลื่อ896mb ถ้าใช้ไวรัสต้องทำไง

ใช้การ์ดจอออนบอร์ดหรือป่าว มันจะแชร์แรมของเครื่องไปใช้

Comment

มีไวรัสกินแรมแบบนี้ด้วยหรอครับ ไม่เคยเจอแฮะ

Comment

Originally posted by tung11 View Post
        ความเร็วของแรมลดลงเกี่ยวกะไวรัสมะคับคอมพึ่งซื้อได้3วัน ตอนแรกมานเร็ว1gb
        ตอนนี้เหลื่อ896mb ถ้าใช้ไวรัสต้องทำไง
        ไวรัส คงไม่เกี่ยวกับแรมน้อยลงครับ
        ขอดูรูปหน่อยครับ ตรงที่ว่ามันหายไป นะ

Comment

896 + 128 = 1024 พอดีเลยครับ

หมายถึงมันโดนแชร์แรมไป 128 เมกอ่ะครับ

ถ้าใช้ VGA Onboard ก็คงโดนดึงไปที่นั่นแหละครับ
          หรือไม่จะมีอะไรแชร์ไปล่ะ

Sound แชร์ได้ไหมหว่า อิอิอิ

Comment

คับรู้แล้ว ผมโง่ตั้งนาน

Comment

ความเร็วเท่าเดิมที่ลดน่ะขนาด (ความเร็วเป็น MHz หรือ GHz ไม่ใช่รึ ขนาดเป็น MB GB)
              แรมเร็ว 1066 ตัวละหลายพันนะครับ
              แต่แรมเร็ว 800MHz ขนาด1GB ราคาประมาณ 1600บาท (KingMax)

Comment

Sound แชร์ได้ไหมหว่า อิอิอิ

ถ้า CPU แชร์ RAM ไปทำเป็น Chche ได้ ก็ดีนะ

Comment

Working...
                X