Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อเน็ตกับมือถือผ่าน Bluetooth ยุ่งยากมากมั๊ยครับ.. ช่วยแนะนำทีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อเน็ตกับมือถือผ่าน Bluetooth ยุ่งยากมากมั๊ยครับ.. ช่วยแนะนำทีครับ..

มันจะต้องขึ้นอยู่กับมือถือแต่ละรุ่นหรือเปล่าครับ.. ขอความรู้หน่อยครับ..
    Last edited by hornetpc719; 26 Aug 2007, 12:42:54.

เอาNB ไปให้ที่สูนย์ของ มือถือที่เราใช้อยู่ครับ ไม่ยาก แต่ต้องโทรไปเปิดบริการของเครือข่ายGPRS ก่อนน่ะครับค่อยเอาไปเข้าจะได้ไม่เสียเวลา

แล้วอย่าลืมเอาไดร์เวอร์มือถือไปด้วยละครับ

แต่ผมว่า ซื้อแอร์การ์ด ต่อน่าจะดีกว่าสัญญาณไม่หลุดง่ายเหมือน มือถือ ราคาประมาณ 4000 บาท เห็นลูกค้าใช้อยู่ ก็โอเคน่ะครับใช้ซิมของ 1-2-Call 460Kb

Comment

ผมใช้ Ericsson W810i
      ส่วนตัวก็ไม่ยุ่งยากนะคิดว่ารุ่นอื่นๆหรือยี่ห้ออื่นก็น่าจะเหมือนกัน(รู้สึกซูฮกคนคิดเทคโนโลยีนี้หลาย)
      จูนให้เครื่องโทรศัพท์กับเครื่องคอมพิวเตอร์รู้จักกันได้ก่อน
      จากนั้นก็สร้างหน้าต่างสำหรับ Connect
      ค่าย AIS
      หมายเลขเชื่อมต่อ : *99#
      Username : ปล่อยว่าง
      Password : ปล่อยว่าง
      เมื่อกดConnectมันก็จะเชื่อมต่อสัญญาณเหมือนๆเราส่งข้อมูลไฟล์, ภาพหรือเสียงระหว่างคอมฯกับมือถือครับ

--

เสริมหน่อยว่าหากจะทำให้แบตเตอรี่ของทั้งคอมฯ(โน๊ตบุ๊ค)และมือถือลดฮวบฮาบเลยนะ หากคิดจะใช้นอกบ้านก็ต้องเล็งๆที่ชาร์ตไฟเผื่อๆไว้ก่อนจะใช้งานด้วยนะครับ
      Last edited by chienthegooners; 26 Aug 2007, 13:54:25.

Comment

Working...
      X