Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel error

เปิดเครื่องแล้วระหว่างที่เครื่องกำลังโหลดอยู่ หน้าจอขึ้นว่า Intel CPU uCode loading error หมายความว่าอย่างไรครับ

มันบอกว่าไม่รู้จัก CPU ตัวนี้นะ

Comment

ลอง flash bios นะ

Comment

flash bios ครับให้เป็นเวอร์ชั้นใหม่สุดครับหายชัว

Comment

Originally posted by zooshizoba View Post
          flash bios ครับให้เป็นเวอร์ชั้นใหม่สุดครับหายชัว
          อีกเสียง

Comment

ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะมาจาก bios เหมือนกัน แต่ลองเข้าไปดูใน setup bios มันก็อ่าน cpu ถูกต้องนะครับ ( P5K นะครับ) อีกอย่างเคยอ่านในบางกระทู้ว่าไปอัพเดทbios แล้วเครื่องมันแฮ้งค์ไปเลย ก็เลยยังไม่กล้าไปหาbios เวอร์ชั่นใหม่มาลอง

Comment

Originally posted by The MOO View Post
              ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะมาจาก bios เหมือนกัน แต่ลองเข้าไปดูใน setup bios มันก็อ่าน cpu ถูกต้องนะครับ ( P5K นะครับ) อีกอย่างเคยอ่านในบางกระทู้ว่าไปอัพเดทbios แล้วเครื่องมันแฮ้งค์ไปเลย ก็เลยยังไม่กล้าไปหาbios เวอร์ชั่นใหม่มาลอง
              ท่านใช้ CPU อันหยัง อยู่ นะ

Comment

ผมคิดว่าท่านคงใช้ CPU E6X50 ใช่ไหมครับเพราะผมก็ใช้ E6750 อยู่ซึ่งใส่ตอนแรกมันจะเป็นแบบนี้ครับแต่หลังจาก Flash Bios เป็นเวอร์ชั่น 0603 ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วมันก็จะไม่แจ้งข้อความนั้นอีกครับอาการที่ว่ามานั้นคือ bios ไม่รู้จัก CPU อย่างที่หลายท่านบอกไว้ครับ ดาวน์โหลดตามลิงค์ที่ให้ไว้ได้เลยครับ
                http://support.asus.com/download/dow...n-us&model=P5K

Comment

E6750 ครับ ไปดาวน์โหลดก่อนนะครับ แล้วค่อยมารายงานผลครับ

Comment

Working...
                  X