Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อเสียงออกจาก ด้านหน้าเคส แต่เสียงที่ออกมา มันสลับซ้ายขวากันอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อเสียงออกจาก ด้านหน้าเคส แต่เสียงที่ออกมา มันสลับซ้ายขวากันอ่ะครับ

ใช้ M/B asrock live ต่อเสียงออกจาก ด้านหน้าเคส แล้วเสียงที่ออกมา มันสลับซ้ายขวากันอ่ะครับ

เสียงจากลำโพงซ้าย มันเป็นเสียงลำโพงขวา , เสียงจากลำโพงขวา มันก็เป็นเสียงจากลำโพงซ้าย

แก้ไขยังไงดีครับ

เสียบแจ๊ค ลำโพง Sat สับกันซิครับ

Comment

^^
      สาเหตุตามนั้นชัวร์ หุหุ

Comment

เสียบแจ๊คลำโพงสลับขั้วกันอ่ะครับ

Comment

ถูกข้างแล้วครับผม เสียบหลังเครื่อง มันก็ออกปกติ พอมาข้างหน้ามัน สลับกันอ่ะ

Comment

ใช่ครับ คุณเสียบสลับกัน

Comment

งั้นข้างในที่เสียบลง Mainbord ก็สลับกลับซะ

Comment

ใส่ในบอร์ดกลับมั้ง

Comment

อืม น่าจะ jumper ของ front panel บนบอร์ดชัวร์

Comment

วางลำโพงกลับข้างกัน.....
                    อะจึ๋ย....... ป่าวแซว ขอโทษทีคับ
                    เห็นด้วยว่า ในบอร์ด น่าจะเสียบสายสลับกันซ้าย-ขวา ตะหาก

Comment

ต่อสายaudio ที่บอร์ดผิดครับ L-R ดูคู่มือให้ดีครับ

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                        อืม น่าจะ jumper ของ front panel บนบอร์ดชัวร์
                        น่าจะเป็นอาการนี้ครับ

Comment

ถ้าขี้เกียจเปิดเคสเสียบใหม่ก็ วางลำโพง สลับด้านกันก็ได้นี่ครับ หุหุ

Comment

Working...
                          X