Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1650pro ดูอุณหภูมิตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1650pro ดูอุณหภูมิตรงไหนครับ

เพิ่งซื้อการ์ดจอมาใหม่ครับ ของ Powercolor X1650PRO 256Mb DDR3 การ์ดตัวนี้เช็กอุณหภูมิได้ไหมครับ มีใครใช้ตัวนี้อยู่บ้าง

สงสัยจะไม่มีเซนเซอร์ วัตอุณหภูมิ นะ
    เคยใช้ X1600PRO ก็ไม่มีที่ให้ดู นะ

Comment

แล้วการ์ดตัวนี้ปรับรอบพัดลมได้ไหมครับ

Comment

งงนิดนึง

ของผมใช้ x1950 pro ตรง graphics processor status มันมีให้เลือกแค่จาก 594 ถึง 627 เองอะครับ

ส่วนของท่าน จขกท. มันสามารถปรับได้ถึง 650

ที่งงคือ เจ้าx1950 pro น่าจะแรงกว่าหน่อยนึงแต่ทำไมมัน ปรับค่าตรงนี้ได้น้อยกว่าครับ

Comment

ไม่รู้อะครับ เพราะที่ดูปรับได้แค่อย่างละประมาณ 50MHz เองครับ เดิมๆมัน 600/1400

Comment

Originally posted by 0bluebird0 View Post
            ไม่รู้อะครับ เพราะที่ดูปรับได้แค่อย่างละประมาณ 50MHz เองครับ เดิมๆมัน 600/1400

600/1400 ดูตรงไหนครับ ผมยังดูไม่เป็นเลยครับ

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
              งงนิดนึง

ของผมใช้ x1950 pro ตรง graphics processor status มันมีให้เลือกแค่จาก 594 ถึง 627 เองอะครับ

ส่วนของท่าน จขกท. มันสามารถปรับได้ถึง 650

ที่งงคือ เจ้าx1950 pro น่าจะแรงกว่าหน่อยนึงแต่ทำไมมัน ปรับค่าตรงนี้ได้น้อยกว่าครับ
              มันคนละรุ่นกันครับ limit เลยไม่เท่ากัน นะ

Comment

X1650PRO ของผม ยี่ห่อ Sap. ก็มีตัววัดอุณหภูมิ นะครับ คิด ว่า 1650 มีทุกตัวนะครับ ลองเอาโปรแกรมอื่น มาลองดูครับ ไม่งั้นก็อัพ เวอร์ ของ CCC ก่อนครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมอื่นดูก่อนสิครับ เช่น ATI tool , speedfan , RIVATUNER
                  ATI tool
                  http://downloads.guru3d.com/download.php?det=725

Comment

ตอนแรกผมก้อคิดว่า x1650 มีตัววัดอุณหภูมิทุกตัวซะอีก ตอนนี้ใช้ CCC 7.8 อยู่อะครับ ถ้าตัวที่แถมมากับการ์ด มันไม่มี ATiOverdrive

Comment

Originally posted by buggy View Post
                      ลองใช้โปรแกรมอื่นดูก่อนสิครับ เช่น ATI tool , speedfan , RIVATUNER
                      ATI tool
                      http://downloads.guru3d.com/download.php?det=725
                      ลองแล้วละครับไม่มีให้ดูหรือเช็กเลย ซักโปรแกรมเดียว ขนาดรอบพัดลมยังไม่มีเลย

Comment

ใช้ตัวเดียวกับผมเลยท่าน ซื้อมาเท่าไรหรอ ผมพึ่งซื้อมาไม่กี่วัน ก้ใช้ได้ดี แต่ มัน clock ไม่ไปเลยอะครับ คุณได้ clock บ้างยังครับ อยากถามว่าดันขึ้นไหม สเป็คก้คล้ายๆกับผมเลย

Comment

ขึ้นเหมือนของผมเลย ลองเช็คหลายโปรแกรมแล้ว สรุปคิดว่าไม่มีเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิ ของผม asus x1600xt ครับ

Comment

spark x1600pro ก็ไม่มีครับ เอามือจับแทนครับ

Comment

Working...
                            X