Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินใหม่

คือว่าผมลงวินใหม่อ่ะคับ แล้วลงโปรแกรมตามปกติ แต่ที่มีปัญหาก็คือ โปรแกรม office กับ photoshop นี่แหละคับ ลงที่ไรขึ้น เอาเร่อ ทุกทีเลยคับ ผมก็จำไม่ได้ว่าขึ้นว่าอะไรนะคับ แต่ประมาณว่ามันมีปัญหาที่วินโดวอ่ะคับ ถ้าผมลงใหม่แบบอัพเกรดมันจะช่วยได้หรือป่าวคับ

ขอบคุณคับ

สงสัยว่าวินโดวส์ตัวนี้ไม่ เสถียรครับ (เจอบ่อยๆ ผมมี แผ่น XP หลายเวอร์ชั่น 4 แผ่น อะ)

Comment

ลองหาแผ่นใหม่ลง win ใหม่เถอะครับ เสียเวลาหน่อย แต่สบายใจได้อีกนาน

Comment

หากไม่อยากลงใหม่ ก็เอา error ตรงนั้นมาดูงับ จะได้แก้ไขตรงที่จุดนั้นแหละ....

Comment

ขอบคุณมากเลยคับ อิอิ คุณ TWK มาตอบให้ผม 2 กระทู้แล้วนะคับ ใจดีจัง

ตอนนี้ผมลงวินใหม่เลยอ่ะคับ เอาวินตัวเก่ามาลง เป็นวิน2004อ่ะคับ ดูโดยรวมๆมันก็ดีกว่า ver ใหม่นะคับ

แต่ที่ยังไม่สบายใจก็ตรงที่ เวลาฟอแม็ต มันฟอแม็ตแบบธรรมดาไม่ได้อ่ะคับ มันได้แต่ควิกฟอแม็ต เพราะฟอแม็ตแบบธรรมดาที่ไรค้างที่ 24%ทุกที่เลย ลองเปลี่ยนแผ่นวินมาก็หลายแล้วนะคับ ( ผมมีแผ่น XP 5แผ่น ลองหมดทุกตัวก็ยังเหมือนเดิม ) ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ

ป.ล. ผมขอถามในกระทู้นี้เลยแล้วกันนะคับ จะได้ไม่รกบอร์ด

ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by crazyjak View Post
            ขอบคุณมากเลยคับ อิอิ คุณ TWK มาตอบให้ผม 2 กระทู้แล้วนะคับ ใจดีจัง

ตอนนี้ผมลงวินใหม่เลยอ่ะคับ เอาวินตัวเก่ามาลง เป็นวิน2004อ่ะคับ ดูโดยรวมๆมันก็ดีกว่า ver ใหม่นะคับ

แต่ที่ยังไม่สบายใจก็ตรงที่ เวลาฟอแม็ต มันฟอแม็ตแบบธรรมดาไม่ได้อ่ะคับ มันได้แต่ควิกฟอแม็ต เพราะฟอแม็ตแบบธรรมดาที่ไรค้างที่ 24%ทุกที่เลย ลองเปลี่ยนแผ่นวินมาก็หลายแล้วนะคับ ( ผมมีแผ่น XP 5แผ่น ลองหมดทุกตัวก็ยังเหมือนเดิม ) ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ

ป.ล. ผมขอถามในกระทู้นี้เลยแล้วกันนะคับ จะได้ไม่รกบอร์ด

ขอบคุณคับ
            ถ้าเป็นเหมือนกันหมดทั้ง 5 แผ่นละ
            อาจจะเป็นความผิดพลาดของระบบ (BIOS) หรือ อุปกรณ์ (สาย แพ / SATA / สายไฟ)
            ลองแฟลช BIOS ตัวอื่นๆ ดู / เปลี่ยน หรือ ลองขยับๆ สายแพ / SATA / สายไฟ

Comment

ขอบคุณมากเลยนะคับ แล้วผมจะลองทำดูนะคับ

Comment

Working...
              X