Announcement

Collapse
No announcement yet.

x700(agp)ทำไมวิ่งไม่ปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x700(agp)ทำไมวิ่งไม่ปกติครับ

ตามสเปคมันจะเป็นอย่างนี้นะครับ
    http://www.7daysit.com/product.php?p...cat=326&page=1
    แต่การ์ดจอผมมันวิ่งแค่351MHzเองอ่ะครับ ตามนี้ครับ

อยากถามดังนี้
    1. จะทำยังไงให้มันวิ่ง500MHzตามสเปคมันครับ
    2.ตอนเสียบการ์ดจอลงไป แล้วรีสต๊าร์ด มันมีฟ้องประมาณว่า ไม่ได้เสียบสายเคเบิลลงไปในการ์ด การ์ดรุ่นนี้ต้องเสียบสายไฟลงไปด้วยหรือเปล่าครับ เห็นเหมือนปลายการ์ดด้านบนจะมีช่องให้เสียบอะไรซักอย่าง
    3.ถ้าต้องเสียบสายไฟ ผมต้องเปลี่ยนพาวเวอซัพพลายไม๊ครับ(ตอนนี้ใช้420w)
    4.ถ้าใช้drivers ตัวใหม่ล่าสุดของati จะบู๊ตไม่ขึ้นเลย ฟ้องประมาณเดียวกันกับข้อ2 แต่ถ้าใช้driverที่มากับการ์ด จะลงได้ครับ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรไม๊ ถึงจะลงไดร์ฟเวอตัวใหม่ได้
    5.บอร์ดผมasus p4s800 ไม่สามารถปรับค่าfast write ของการ์ดได้ ทั้งๆที่ในbiosได้ตั้งค่าไว้ที่enable แต่ไม่สามารถปรับค่าให้กับมันได้ ต้องทำยังไงครับ

ถ้าลองใช้โปรแกรมอื่นอย่างพวก riva tuner ตรวจมันจะวิ่งที่เท่าไรอ่ะครับ ลองดูนะ

ส่วนรูที่เสียบสายไฟบนการ์ด ต้องเสียบครับ

Comment

ใช้rivaตรวจดูค่าดีฟอลท์ก็คอร์351mกับmem266.7*2ครับ
      แต่เสปคมันน่าจะเป็นคอร์400กับmem266.7*2
      จะทำยังไงให้มันวิ่งได้ปกติครับ
      ส่วนเรื่องสายไฟเข้าการ์ดจอจะต้องให้ช่างใส่ให้หรือเปล่าครับ
      แล้วต้องใช้ไฟเท่าไหร่(กี่แอม)เสียบครับ

Comment

สายไฟไม่ต้องให้ช่างเสียบให้ครับ แต่แปลกนะครับ ปกติสายไฟเสียบเข้าการ์ดมักจะแถมมากับการ์ดนะครับ ลองไปหาซื้อดู อาจจะมีครับ ถามร้านเอา

Comment

ถ้ายังไม่ใช้พร้อมปี้ดิส ก็ดึงสายไฟของพร้อมปี้ดิสมาเสียบใช้ก่อนสิ ใช้ด้วยกันได้น่า

Comment

เรปบนใช้ได้แน่นอนนะครับ ไม่ใช่ดึงมาเสียบแล้วไหม้นะ
            ยิ่งไม่รู้เรื่องคอมอยู่ ตกลงใช้ด้วยกันได้ใช่ไม๊ครับ

Comment

ใช้ได้น่า เพราะมันหัวเดียวกันเสียบให้ถูกช่องและเข้ากันได้พอดีแล้วกัน มีเวลาค่อยไปซื้อห้วจ่ายไฟแบบพร้อมปี้ดิส พร้อม ถามหน่อยครับตอนที่คุณซื้อราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วครับ ตัวนี้

Comment

ซื้อมาเมื่อ2อาทิตย์ก่อนของใหม่ ราคา4600ครับ ตอนนี้ราคาประกาศไม่ถึง
                แต่ร้านคนรู้จักกัน เค๊าบอกว่าต้นทุนมันแพง ที่ขายนี่ก็ขาดทุนแล้วอ่า
                ตกลงใส่กันได้ใช่ไม๊ครับ เด๋วจะได้ลองดู

Comment

ลองเสียบสายไฟดูแล้วครับ ค่าดีฟอลก็ยังเป็นเหมือนเดิมคือ351กับ266
                  ทำไมมันไม่ตรงกับข้างบนนะ ในเวปนี้http://www.7daysit.com/product.php?p...cat=326&page=1
                  อันนี้บอกค่าดีฟอลไว้ที่400กับ266นี่นา ทำไมของผมวิ่งแค่351เองอ่ะ
                  ไครบอกได้ช่วยผมหน่อยครับ มึนแปดทิศแล้วนี่

Comment

มาๆๆๆ จะบอกให้ เจอมาหมดแว้ว ของ powercolorใช่ปะคับ

1. จะทำยังไงให้มันวิ่ง500MHzตามสเปคมันครับ
                    ในเวบลงผิดครับ 350อะถูกแว้ว ตัวtopของ x700ยังวิ่งมะถึง500เลย

2.ตอนเสียบการ์ดจอลงไป แล้วรีสต๊าร์ด มันมีฟ้องประมาณว่า ไม่ได้เสียบสายเคเบิลลงไปในการ์ด การ์ดรุ่นนี้ต้องเสียบสายไฟลงไปด้วยหรือเปล่าครับ เห็นเหมือนปลายการ์ดด้านบนจะมีช่องให้เสียบอะไรซักอย่าง
                    ต้องเสียบครับ สายต้องซื้อเพิ่ม(ถ้ามะมีปลั๊กเหลือ) มะเกิน20บาทอะคับ

3.ถ้าต้องเสียบสายไฟ ผมต้องเปลี่ยนพาวเวอซัพพลายไม๊ครับ(ตอนนี้ใช้420w)
                    350เดิมๆผมยังใช้ได้เลย มันเหมือนเสียบกันเหนียวเฉยๆอะคับ

4.ถ้าใช้drivers ตัวใหม่ล่าสุดของati จะบู๊ตไม่ขึ้นเลย ฟ้องประมาณเดียวกันกับข้อ2 แต่ถ้าใช้driverที่มากับการ์ด จะลงได้ครับ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรไม๊ ถึงจะลงไดร์ฟเวอตัวใหม่ได้
                    อย่าไปสนตัวใหม่ๆเลยครับ การ์ดตกรุ่นแล้วไดรเวอร์ใหม่ๆไม่อัพเดทอะไรให้เราหรอก ใช้ตัวไหนแล้วดีสุดก็เกาะตัวนั้นไว้ล่ะ

5.บอร์ดผมasus p4s800 ไม่สามารถปรับค่าfast write ของการ์ดได้ ทั้งๆที่ในbiosได้ตั้งค่าไว้ที่enable แต่ไม่สามารถปรับค่าให้กับมันได้ ต้องทำยังไงครับ

ลอง 0mega driver ดูครับ

Comment

Working...
                    X