Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรำ ครับ X1950Pro 512MB ของผมมันเป็น DDR หรือนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรำ ครับ X1950Pro 512MB ของผมมันเป็น DDR หรือนี่

เนี่ยครับ งงมากๆ เลย

แล้วมัน แีรงน้อยกว่า DDR3 มากมั๊ยครับ

แต่ดูใน Catalyst Control Center เป็น DDR3 ครับ

งง มากมาย ชักร้อนใจ

ตกลงมันเป็น DDR ไหนกันแน่

ถามอีกอย่างครับดูรุ่น Driver ยังไงครับ

Comment

รุ่นนี้เป็น DDR3 หมดครับ

Comment

ใช้ Riva 2.02 ป่ะครับ

Comment

เปง ddr 3คับผม ความเร็ว แรมอยู่ที่ 1.2 ns คับผม^^ ผมก้อใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกาน *-*

Comment

ดูจาก Clock ของ Mem ก็ได้ครับ

ระดับ DDR มันไม่มีทางถึง 750 x 2 = 1500 MHz หรอกครับ

มากสุดไม่น่าเกิน 400 นะครับ สำหรับ DDR

ของท่าน DDR3 แน่นอนครับ

Comment

ทำไมของผมไม่มี mod Overclock ครับ มันหายไปไหน
              Attached Files

Comment

โปรแกรม Riva Tuner เอ๋อมั้งครับ มันบอกเป็น DDR1 ด้วยซ้ำ นะนั้นนะ 555+
                แต่รูปใหญ่ไปนะตัดเล็กๆ ก็ได้ อะ

Comment

แล้วตกลงเป็น DDR3 เปล่าอะครับ Riva Tuner มันเป็น DDR1 ทุกครั้งที่เปิดเลยนะไม่ใช่ครั้งเดียว

Originally posted by Gearhead View Post
                  ใช้ Riva 2.02 ป่ะครับ
                  ครับเวอร์ชั่น 2.02 (รุ่นนี้เอ๋อหรอครับ ถึงเดาถูำก *-*)

แล้วที่บอกว่ารุ่นนี้เป็นแรม 1.2ns ดูยังไงหรอครับแล้วแรงกว่า 7900GS XXX ที่ 600/1600 มะครับ

Comment

ไม่ต้องตกใจครับ มันเป็นddr3แน่นอนครับ ความแรงพอๆกันกับ7900GS XXX ที่ 600/1600

Comment

แรม 1.2ns ดูที่ชิบแรมคับผม ^^ ผมดูตอนถอดซิ้งมาทาซิลิโคน mx-1 น่ะ *-* ว่าแต่อุณหภูมิ ท่านเท่าไหร่เหรอ
                      ของผม หลังทาแล้ว48 ง่ะ ก่อนทา 50กว่าๆๆน่ะ - -*

Comment

ของผมก็ 48-51 นะครับตอนเล่นเน็ตไรแบบนี้อะ ตอนเล่นเกมมะได้ดู (ตอนไม่ได้ทำไรเรียก Idle ใช่มะ)

ผมใช้ PowerColor นะ ของท่านใช้ไรหรอครับ (ตอนซื้่อเห็นเค้าบอกมันมีตัวเดียว ตอนแรกกะจะเอา Sapphire ตอนไปเปลี่ยนก็บอกมีตัวเดียวใน 1000ทิพย์ -0-)

แล้วอีกอย่าง 7900GS XXX มันราคาเท่าไหร่หรอครับแพงกว่าตัวนี้ปะ (ประมาณ 6500-6700)
                        Last edited by bankbonkbank; 26 Aug 2007, 21:26:46.

Comment

7900 gs ราคา ประมาณ 57xx น่ะคับ แรม ddr3 256 1.2ns ส่วนตัวของท่านน่ะ แพงกว่าคับผม
                          ^^x1950pro แรมddr3 512 1.2ns 6500-6700 ซื้อร้านไหนเหรอ ^^ ซื้อผมซื้อ Tk ราคา 6200 เอง^^

Comment

ลองเช็คอีกวิธีดูครับ

*** แต่ DDR3 100% ครับ โปรแกรมอาจจะเอ๋อครับ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                              7900 gs ราคา ประมาณ 57xx น่ะคับ แรม ddr3 256 1.2ns ส่วนตัวของท่านน่ะ แพงกว่าคับผม
                              ^^x1950pro แรมddr3 512 1.2ns 6500-6700 ซื้อร้านไหนเหรอ ^^ ซื้อผมซื้อ Tk ราคา 6200 เอง^^
                              อันนี้ผมหมายถึงตัว 7900GS XXX นะครับ 57xx นั่นมันน่าจะเป็นราคาของ 7900GS ธรรมดาไม่ใช่หรอครับ

ส่วนราคาตัวนี้ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่แต่น่าจะอยู่ประมาณนี้ซื้อที่ PC-OUTLET ครับ

Comment

Working...
                              X